ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರು ೨೦೧೧–೨೦೨೦

ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ವತಿಯಿಂದ ನೀಡಲಾಗುವ ಎರಡನೇ ಅತ್ಯುನ್ನತ ನಾಗರಿಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿ. ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಗಣ್ಯರನ್ನು ಆಯ್ದು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ವಿವರ
ಮಾದರಿಸಾರ್ವಜನಿಕ
ಪ್ರಾರಂಭವಾದದ್ದು೧೯೬೬
ಮೊದಲ ಪ್ರಶಸ್ತಿ೧೯೬೬
ಕಡೆಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ೨೦೨೦
ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡುವವರುಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ
ಧನ ಪುರಸ್ಕಾರ ೧,೦೦,೦೦೦
ವಿವರವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಸಾಧಕರಿಗೆ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ನೀಡುವ ಉನ್ನತ ಗೌರವ
ಹಿಂದಿನ ಹೆಸರು(ಗಳು)ಮೈಸೂರು ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ಶ್ರೇಣಿ
ಕರ್ನಾಟಕ ರತ್ನರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್ ೧ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಪ್ರದಾನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಶಸ್ತಿಯು ಒಂದು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಯ ಗೌರವಧನ, ೨೫ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ, ಶಾಲು, ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪತ್ರ ಮತ್ತು ಸ್ಮರಣಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಅರ್ಹ ಪುರಸ್ಕೃತರಿಗೆ ಸರಕಾರದ ವತಿಯಿಂದ ನಿವೇಶನಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಕ್ರಮವೂ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ೩೧ರ ಸಂಜೆ ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಇಲಾಖೆಯ ಸಚಿವರು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತಾರೆ.[೧]

ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರ ಪಟ್ಟಿ[೨]

2011

 
ಹರೀಶ್ ಹಂದೆ
 
ಪುರುಷೋತ್ತಮ ಬಿಳಿಮಲೆ
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಅರವಿಂದ ಮಾಲಗತ್ತಿಸಾಹಿತ್ಯ
ವೀರಣ್ಣ ದಂಡೆಸಾಹಿತ್ಯ
ಮಂಡೀರ ಜಯಾ ಅಪ್ಪಣ್ಣಸಾಹಿತ್ಯ
ಕೆ. ನಾಗರಾಜ್ರಂಗಭೂಮಿ
ರೇಣುಕಾ ದುರ್ಗಪ್ಪ ಹರಿಜನರಂಗಭೂಮಿ
ಶಾಂತಿನಾಥ ದಿಬ್ಬದಸಂಶೋಧನೆ
ಕೆ. ಎಸ್. ಅಂಬಳೆ ರಾಜೇಶ್ವರಿನೃತ್ಯ
ಎಚ್. ಫಲ್ಗುಣಸಂಗೀತ
ಬಾಲಚಂದ್ರ ನಾಕೋಡಸಂಗೀತ
ಗಣೇಶ ಪುತ್ತೂರುಸಂಗೀತ
ಶಂಕರ ಬಿನ್ನಾಳಸಂಗೀತ
ಕೆ. ಎಸ್. ವೈಶಾಲಿಸಂಗೀತ
ರಾಮೇಗೌಡಜನಪದ
ಮಹಾಲಿಂಗಯ್ಯ ಬಿ. ಗಣಾಚಾರಿಜನಪದ
ವಿರೂಪಾಕ್ಷಪ್ಪ ಸುಡುಗಾಡು ಸಿದ್ಧಜನಪದ
ಪಾರ್ವತೆವ್ವ ಹೊಂಗಲ್ಜನಪದ
ಮಹೇಶ್ವರಪ್ಪ ಹೊನ್ನಾಳಿಜನಪದ
ವಿಠೋಬಾ ಹಮ್ಮಣ್ಣ ನಾಯಕಯಕ್ಷಗಾನ
ಕುಂಜಾಲು ರಾಮಕೃಷ್ಣ ನಾಯಕಯಕ್ಷಗಾನ
ಟಿ. ಅನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ಚಿತ್ರಕಲೆ
ನಾಗರಾಜ ವೀರಭದ್ರಪ್ಪ ಶಿಲ್ಪಿಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಮೋಹನ ನಾಗಮ್ಮನವರಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಘಟನೆ
ಕೆ. ಶಿವರುದ್ರಯ್ಯಚಲನಚಿತ್ರ
ಎ. ಆರ್. ರಾಜುಚಲನಚಿತ್ರ
ಸರಿಗಮ ವಿಜಿಚಲನಚಿತ್ರ
ಪಿ. ಎಂ. ಚಿಕ್ಕಬೋರಯ್ಯಶಿಕ್ಷಣ
ಕೆ. ಶಾಂತಯ್ಯಶಿಕ್ಷಣ
ಆಜ್ರಾಶಿಕ್ಷಣ
ಬಸವರಾಜ ತಂಬಾಕೆಕೃಷಿ
ಹರೀಶ್ ಹಂದೆವಿಜ್ಞಾನ
ಕೆ. ಎನ್. ತಿಲಕ್ ಕುಮಾರ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಜಿ. ಎಸ್. ಕುಮಾರ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಮಂಜುನಾಥ ಭಟ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಪ್ರತಾಪ್ ಸಿಂಹಮಾಧ್ಯಮ
ಜಗದೀಶ್ ಮಣಿಯಾಣಿಮಾಧ್ಯಮ
ತೇಜಸ್ವಿನಿಬಾಯಿಕ್ರೀಡೆ
ರಮೇಶ್ ಟಿಕಾರಾಮ್ಕ್ರೀಡೆ
ಬಿ. ರಮೇಶ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎ. ಬಸವಣ್ಣಯ್ಯವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಂ. ಎನ್. ನಂದಕುಮಾರ್ಹೊರನಾಡು
ಪುರುಷೋತ್ತಮ ಬಿಳಿಮಲೆಹೊರನಾಡು
ಐಕಳ ಹರೀಶ್ ಶೆಟ್ಟಿಹೊರನಾಡು
ನೇರಂಬಳ್ಳಿ ರಾಘವೇಂದ್ರರಾವ್ಹೊರನಾಡು
ಅಮ್ಜದ್ ಖಾನ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎಂ. ಬಿ. ನರಗುಂದಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎಸ್. ಸಿದ್ದಯ್ಯಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಂ. ಆರ್. ವಿ. ಪ್ರಸಾದ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಶಿವಾನಂದ ಚ. ಮ್ಯಾಗೇರಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿ ಖಾದಿ ಗ್ರಾಮೋದ್ಯೋಗ ಸಂಘ, ಹುದಲಿಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಶಾಂತಿವನ ಟ್ರಸ್ಟ್, ಧರ್ಮಸ್ಥಳಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ

2012

 
ಬೊಳುವಾರು ಮಹಮ್ಮದ್ ಕುಂಞಿ
 
ಎಚ್. ಎನ್. ಗಿರೀಶ
 
ಸುಧಾಕರ ಚತುರ್ವೇದಿ
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಎಚ್. ಎಸ್. ರಾಘವೇಂದ್ರ ರಾವ್ಸಾಹಿತ್ಯ
ಬೊಳುವಾರು ಮಹಮದ್ ಕುಂಞ್ಸಾಹಿತ್ಯ
ನಿರಂಜನ ವಾಲಿಶೆಟ್ಟರಸಾಹಿತ್ಯ
ಸತ್ಯಾನಂದ ಪಾತ್ರೋಟಸಾಹಿತ್ಯ
ಜಾಣಗೆರೆ ವೆಂಕಟರಾಮಯ್ಯಸಾಹಿತ್ಯ
ಚಿಂದೋಡಿ ಬಂಗಾರೇಶ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಎನ್. ಎಸ್. ಮೂರ್ತಿರಂಗಭೂಮಿ
ಅಲ್ತಾಫ್ ರಂಗಮಿತ್ರರಂಗಭೂಮಿ
ಸುಂದರರಾಜ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಹನುಮಂತಪ್ಪ ಬಸಪ್ಪ ತಿಮ್ಮಾಪೂರಸಂಗೀತ
ಮೈಸೂರು ಮಹದೇವಪ್ಪಸಂಗೀತ
ನಂದಿನಿ ಈಶ್ವರ್ಸಂಗೀತ
ವೆಂಕಪ್ಪ ಅಂಬಾಜಿ ಸುಗತೇಕರಜನಪದ
ಯಲ್ಲಮ್ಮ ಬಸಪ್ಪ ಮಾದರಜನಪದ
ನಗಾರಿ ಸಿದ್ದಯ್ಯಜನಪದ
ವೇಮಗಲ್ ಡಿ. ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿಜನಪದ
ಪಾಲಂದಿರ ಪಿ. ದೇವಯ್ಯಜನಪದ
ಶಿವರುದ್ರಪ್ಪ ರೇವಣಸಿದ್ದಪ್ಪ ಮುಧೋಳಜನಪದ
ಪುಂಡಲೀಕ ಪೂಜಾರಜನಪದ
ರಮೇಶ್ ಕಲ್ಲಡ್ಕಜನಪದ
ಸಂಗಪ್ಪ ಫಕೀರಪ್ಪ ಹೂಗಾರಜನಪದ
ಪ. ಸ. ಕುಮಾರ್ಲಲಿತಕಲೆ
ಕೆ. ಎನ್. ರಾಮಚಂದ್ರನ್ಲಲಿತಕಲೆ
ಕೃಷ್ಣಪ್ಪ ರಾಮಪ್ಪ ಬಡಿಗೇರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಎಚ್. ಎನ್. ಗಿರೀಶಕ್ರೀಡೆ
ಪ್ರಕಾಶ ಗುರುಸಿದ್ದಪ್ಪ ಯರಗಟ್ಟಿಕ್ರೀಡೆ
ಗೋಡೆ ನಾರಾಯಣ ಹೆಗಡೆಯಕ್ಷಗಾನ
ರಾಧಾಬಾಯಿ ಮಾರುತಿ ಮಾದರಯಕ್ಷಗಾನ
ಎಸ್. ಡಿ. ಅಂಕಲಗಿಚಲನಚಿತ್ರ
ಬಿ. ಜಯಚಲನಚಿತ್ರ
ಭಾಷ್ಯಂ ಸ್ವಾಮೀಜಿಶಿಕ್ಷಣ
ಬಿ. ಕೆ. ಹಿರೇಮಠಶಿಕ್ಷಣ
ಜಿ. ಎಸ್. ಪರಮಶಿವಯ್ಯವಿಜ್ಞಾನ
ಸಾಗರ್ ದುಗಾಣಿವಿಜ್ಞಾನ
ಆರ್. ಎಲ್. ಕಶ್ಯಪ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಎನ್. ಜಿ. ಕರೂರಸಂಕೀರ್ಣ
ಹಿರೇಮಗಳೂರು ಕಣ್ಣನ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಸಿ. ವಿ. ಕೆರಿಮನಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಸುಧಾಕರ ಚತುರ್ವೇದಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಸಿ. ವಿ. ರುದ್ರಾರಾಧ್ಯಯೋಗ
ರಾಮನಗೌಡ ಶಿವನಗೌಡ ಪಾಟೀಲಯೋಗ
ಈಶ್ವರ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯೋಗ
ಇ. ವಿ. ಸತ್ಯನಾರಾಯಣಮಾಧ್ಯಮ
ಎಸ್. ಕೆ. ಶೇಷಚಂದ್ರಿಕಮಾಧ್ಯಮ
ಗೋಪಾಲ್ ಪ್ರಹ್ಲಾದರಾವ್ ನಾಯಕಮಾಧ್ಯಮ
ಟಿ. ವಿ. ಶಿವಾನಂದನ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಎಸ್. ಶಾಂತಾರಾಂಮಾಧ್ಯಮ
ತಾತ್ಯಾರಾವ್ ಕಾಂಬ್ಳೆಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಪಿ. ಎಸ್. ಬೆಂಜಮಿನ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಅರವಿಂದ್ ಸೀತಾರಾಮನ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಬಸವಲಿಂಗ ಪಟ್ಟದೇವರುಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ವಸಂತನಾರಾಯಣ ಕುಲಕರ್ಣಿಕೃಷಿ
ಲಿಂಗಣ್ಣ ಕಲಬುರ್ಗಿಹೊರನಾಡು
ಪುಟ್ಟಸ್ವಾಮಿ ಗುಡಿಗಾರಹೊರನಾಡು
ಡಿ. ಉಮಾಪತಿಹೊರನಾಡು
ಶಂಕರ ಕುಂಬಿಪರಿಸರ
ಎಚ್. ಶರತ್‌ಚಂದ್ರಪರಿಸರ
ಅರುಣೋದಯ ಸಂಸ್ಥೆ, ಗದಗಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಕರ್ನಾಟಕ ಅಂಧರ ಕ್ಷೇಮಾಭ್ಯುದಯ ಸಂಸ್ಥೆ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ರಂಗಶ್ರೀ ಕಲಾಸಂಸ್ಥೆ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಕರ್ನಾಟಕ ಇಂಜಿನಿಯರ್ಸ್ ಅಕಾಡೆಮಿ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಸ್ಫೂರ್ತಿಧಾಮ, ಉಡುಪಿಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ನ್ಯೂ ಹೊರೈಜಾನ್ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಟ್ರಸ್ಟ್, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಮೊಗವೀರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಮಂಡಳಿ, ಮುಂಬೈಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ

2013

 
ಸೂಲಗಿತ್ತಿ ನರಸಮ್ಮ
 
ಹರೆಕಳ ಹಾಜಬ್ಬ
 
ಕೆ. ಪಿ. ರಾವ್
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಕೋ. ಚೆನ್ನಬಸಪ್ಪಸಾಹಿತ್ಯ
ಚಂದ್ರಕಾಂತ ಕುಸನೂರಸಾಹಿತ್ಯ
ಮಲ್ಲಿಕಾ ಘಂಟಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಕೆ. ಬಿ. ಸಿದ್ದಯ್ಯಸಾಹಿತ್ಯ
ಶ್ರೀಕಂಠ ಕೂಡಿಗೆಸಾಹಿತ್ಯ
ಗಜಾನನ ಹರಿ ಮಹಾಲೆರಂಗಭೂಮಿ
ಎಚ್. ವಿ. ವೆಂಕಟಸುಬ್ಬಯ್ಯರಂಗಭೂಮಿ
ನ. ರತ್ನರಂಗಭೂಮಿ
ಫ್ಲೋರಿನಾಬಾಯಿರಂಗಭೂಮಿ
ಶಶಿಧರ ಅಡಪರಂಗಭೂಮಿ
ಸೋಹನ್ ಕುಮಾರಿಸಂಗೀತ
ಫಯಾಜ್ ಖಾನ್ಸಂಗೀತ
ಬಸವರಾಜ ತಿರುಕಪ್ಪ ಭಜಂತ್ರಿಸಂಗೀತ
ಹನುಮಂತರಾವ್ ಗೋನಾವರಸಂಗೀತ
ಎಂ. ಶಕುಂತಲಾ ಹನುಮಂತಪ್ಪನೃತ್ಯ
ಶಾಂತಿ ನಾಯಕಜನಪದ
ಎಲಿಸವ್ವ ಮಾದರಜನಪದ
ಬನ್ನೂರು ಕೆಂಪಮ್ಮಜನಪದ
ಮಹದೇವಪ್ಪ ಮೋನಪ್ಪ ಬಡಿಗೇರಜನಪದ
ಶರಣಪ್ಪ ವಡಿಗೇರಿಜನಪದ
ಕೆ. ಎಂ. ರಾಘವ ನಂಬಿಯಾರ್ಯಕ್ಷಗಾನ
ನಾರಾಯಣ ಹಾಸ್ಯಗಾರ ನೆಲ್ಲಿಕಟ್ಟೆಯಕ್ಷಗಾನ
ರಾಯಪ್ಪ ಸಂಗಪ್ಪ ಕುಂಬಾರಬಯಲಾಟ
ಲಕ್ಷ್ಮೀಬಾಯಿ ಸಾಲಹಳ್ಳಿಬಯಲಾಟ
ಸೂಲಗಿತ್ತಿ ನರಸಮ್ಮಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಕೊಂಡಜ್ಜಿ ಬಿ. ಷಣ್ಮುಖಪ್ಪಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮೈನಾ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಟಿ. ರಾಜಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಬಸವಲಿಂಗಪ್ಪ ಎಸ್. ಜಮಖಂಡಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಆರತಿ ಕೃಷ್ಣಹೊರನಾಡು
ಹರೆಕಳ ಹಾಜಬ್ಬಸಂಕೀರ್ಣ
ಈಶ್ವರಚಂದ್ರ ಚಿಂತಾಮಣಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಸೂಗಯ್ಯ ಹಿರೇಮಠಸಂಕೀರ್ಣ
ಶಾಹೀನ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆ, ಬೀದರ್ಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಬಿ. ಬಿ. ಬಣ್ಣದ ಜನಪದ ಕಲಾಮೇಳ, ಗದಗಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಕೆ. ಪಿ. ರಾವ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಎಸ್. ಅಯ್ಯಪ್ಪನ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಕೆ. ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿಕೃಷಿ
ಎಂ. ಡಿ. ಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರಕೃಷಿ
ಅನುಸೂಯಮ್ಮಕೃಷಿ
ವಸಂತಕುಮಾರ್ ತಿಮಕಾಪುರಕೃಷಿ
ಸಿ. ಎಂ. ಮುತ್ತಯ್ಯಕ್ರೀಡೆ
ಸದಾಶಿವ ಸಾಲಿಯಾನ್ಕ್ರೀಡೆ
ಶರತ್ ಎಂ. ಗಾಯಕವಾಡ್ಕ್ರೀಡೆ
ಶೀಲಾ ಗೌಡಲಲಿತಕಲೆ
ಅಲ್ಲಿಸಾಬ ಸೈ ನದಾಫಲಲಿತಕಲೆ
ಟಿ. ಎಂ. ಮಾಯಾಚಾರ್ಲಲಿತಕಲೆ
ವಿಜಯ್ ಹಾಗರಗುಂಡಗಿಲಲಿತಕಲೆ
ವಿ. ಲಕ್ಷ್ಮೀನಾರಾಯಣವೈದ್ಯಕೀಯ
ಸುಂದರನಾಥ ಸುವರ್ಣಚಲನಚಿತ್ರ
ಆರ್. ರತ್ನಚಲನಚಿತ್ರ
ಲೋಕನಾಥ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಗಿರಿಜಾ ಲೋಕೇಶ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಗುಡಿಹಳ್ಳಿ ನಾಗರಾಜ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಸಿ. ಜಿ. ಮಂಜುಳಾಮಾಧ್ಯಮ
ಆರ್. ಪಿ. ವೆಂಕಟೇಶಮೂರ್ತಿಮಾಧ್ಯಮ
ಪಿ. ಮಹಮ್ಮದ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಎಸ್. ಆರ್. ವೆಂಕಟೇಶ ಪ್ರಸಾದ್ಮಾಧ್ಯಮ

2014

 
ಮೂಡ್ನಾಕೂಡು ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿ
 
ಎಂ. ಎನ್. ವೆಂಕಟಾಚಲಯ್ಯ
 
ಎಸ್. ಜಾನಕಿ
 
ವೈಜನಾಥ್ ಬಿರಾದಾರ್
 
ಕೆ. ಕಸ್ತೂರಿರಂಗನ್
 
ಎಂ. ಆರ್. ಪೂವಮ್ಮ
 
ಮಮತಾ ಪೂಜಾರಿ
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಮೂಡ್ನಾಕೂಡು ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಎಚ್. ಗಿರಿಜಮ್ಮಸಾಹಿತ್ಯ
ಶೂದ್ರ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ಸಾಹಿತ್ಯ
ಜಿ. ಎಚ್. ಹನ್ನೆರಡುಮಠಸಾಹಿತ್ಯ
ವಿಷ್ಣು ಜಿ. ಭಂಡಾರಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಕಂಠಿ ಹನುಮಂತರಾಯರಂಗಭೂಮಿ
ಅಬ್ದುಲ್ ಸಾಬ್ ಅಣ್ಣಿಗೇರಿರಂಗಭೂಮಿ
ತೋ. ನಂ. ನಂಜುಂಡಸ್ವಾಮಿರಂಗಭೂಮಿ
ಜೆ. ಲೋಕೇಶ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಶಿವಕುಮಾರಿರಂಗಭೂಮಿ
ವಿ. ಮಣಿಸಂಗೀತ
ಡಿ. ಕುಮಾರ ದಾಸ್ಸಂಗೀತ
ಎಸ್. ಶಂಕರ್ಸಂಗೀತ
ಇಂದು ವಿಶ್ವನಾಥ್ಸಂಗೀತ
ಪಂಕಜಾ ರಾಮಕೃಷ್ಣಸಂಗೀತ
ಎಸ್. ಯೋಗಲಿಂಗಂಜಾನಪದ
ಮಾರುತಿ ಹಣಮಂತ ಭಜಂತ್ರಿಜಾನಪದ
ಕರಗ ಪೂಜಾರಿ ನಾಗರಾಜ್ಜಾನಪದ
ಲಕ್ಷ್ಮೀಬಾಯಿ ರೇವಲ್ಜಾನಪದ
ಚಿಕ್ಕಮರಿಯಪ್ಪಜಾನಪದ
ವಂಡ್ಸೆ ನಾರಾಯಣ ಗಾಣಿಗಯಕ್ಷಗಾನ
ಸಂಪಾಜೆ ಸೀನಪ್ಪ ರೈಯಕ್ಷಗಾನ
ಭೀಮವ್ವ ದೊಡ್ಡಬಾಳಪ್ಪ ಶಿಳ್ಳೇಕ್ಯಾತಬಯಲಾಟ
ಬಸಪ್ಪ ದುಡಲಪ್ಪ ಸಲಲಬಯಲಾಟ
ಗುರುರಾಜ ಹೆಬ್ಬಾರ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ರೆವರೆಂಡ್ ಫಾದರ್ ಪಿ. ಜೆ. ಜೇಕಬ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎ. ವೆಂಕಟೇಶ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಹನುಮಂತ ಬೊಮ್ಮೇಗೌಡಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಲೀಲಾ ಸಂಪಿಗೆಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎಂ. ಎನ್. ವೆಂಕಟಾಚಲಯ್ಯಸಂಕೀರ್ಣ
ಅಂಕೇಗೌಡಸಂಕೀರ್ಣ
ದಾದಾಪೀರ್ ಮಂಜರ್ಲಾಸಂಕೀರ್ಣ
ಶರಣಪ್ಪ ಕಂಚ್ಯಾಣಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಸ್. ಜಾನಕಿಚಲನಚಿತ್ರ
ವೈಜನಾಥ್ ಬಿರಾದಾರ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಆರ್. ಟಿ. ರಮಾಚಲನಚಿತ್ರ
ಎಂ. ಎಸ್. ರಾಜಶೇಖರ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ವೈ. ಶಿಲ್ಪಿಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ವೈ. ಯಂಕಪ್ಪಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಲಕ್ಷ್ಮಿ ರಾಮಪ್ಪಲಲಿತಕಲೆ
ಖಾಸಿಂ ಕನ್ಸಾವಿಲಲಿತಕಲೆ
ಡಿ. ಎ. ಚೌಡಪ್ಪಪರಿಸರ
ಶಿವಾನಂದ ಕಳವೆಪರಿಸರ
ಕೀರಣಗೆರೆ ಜಗದೀಶ್ಕೃಷಿ
ಆಶಾ ಶೇಷಾದ್ರಿಕೃಷಿ
ಖಾದ್ರಿ ಎಸ್. ಅಚ್ಯುತನ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಅಬ್ದುಲ್ ಹಫೀಜ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಲಕ್ಷ್ಮಣ ಕೊಡಸೆಮಾಧ್ಯಮ
ಎಂ. ಬಿ. ದೇಸಾಯಿಮಾಧ್ಯಮ
ಸಂಧ್ಯಾ ಪೈಮಾಧ್ಯಮ
ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತು, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಶಾಂತಿ ಕುಟೀರ, ವಿಜಯಪುರಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಜಯ ಸಿ. ಸುವರ್ಣಹೊರನಾಡು
ಕೆ. ಕಸ್ತೂರಿರಂಗನ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಬಿ. ಎನ್. ಸುರೇಶ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಪಿ. ಸತೀಶ್ ಚಂದ್ರವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಂ. ಆರ್. ಪೂವಮ್ಮಕ್ರೀಡೆ
ಮಮತಾ ಪೂಜಾರಿಕ್ರೀಡೆ
ವಿಲಾಸ ನೀಲಗುಂದಕ್ರೀಡೆ

2015

 
ವೀರೇಂದ್ರ ಸಿಂಪಿ
 
ಎ. ಎಸ್. ಕಿರಣ್ ಕುಮಾರ್
 
ಸಾಹುಕಾರ್ ಜಾನಕಿ
 
ಆರ್. ವಿನಯ್ ಕುಮಾರ್
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಕೆ. ಜಿ. ನಾಗರಾಜಪ್ಪಸಾಹಿತ್ಯ
ಜಿನದತ್ತ ದೇಸಾಯಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಆರ್ಯಾಂಬಾ ಪಟ್ಟಾಭಿಸಾಹಿತ್ಯ
ವೀರೇಂದ್ರ ಸಿಂಪಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಎಚ್. ಎಲ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಎಚ್. ಜಿ. ಸೋಮಶೇಖರ ರಾವ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಬಿ. ಕರಿಯಪ್ಪ ಮಾಸ್ತರ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಮುಮ್ತಾಜ್ ಬೇಗಂರಂಗಭೂಮಿ
ಸಂಜೀವಪ್ಪ ಗಬೂರುರಂಗಭೂಮಿ
ವೀಣಾ ಆದವಾನಿರಂಗಭೂಮಿ
ಶ್ರೀರಾಮುಲುಸಂಗೀತ-ನೃತ್ಯ
ಲೋಕೇಶದಾಸ್ಸಂಗೀತ-ನೃತ್ಯ
ಖಾಸಿಂಸಾಬ್ ಜಮಾದಾರ್ಸಂಗೀತ-ನೃತ್ಯ
ಶೋಭಾ ಆರ್. ಹುಯಿಲಗೋಳಸಂಗೀತ-ನೃತ್ಯ
ಚಿತ್ರಾ ವೇಣುಗೋಪಾಲ್ಸಂಗೀತ-ನೃತ್ಯ
ಎಂ. ಜೆ. ಕಮಲಾಕ್ಷಿಚಿತ್ರಕಲೆ-ಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಪಿ. ಎಸ್. ಕಡೇಮನಿಚಿತ್ರಕಲೆ-ಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಮಲ್ಲಪ್ಪ ಮಳಿಯಪ್ಪ ಬಡಿಗೇರಚಿತ್ರಕಲೆ-ಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಎಸ್. ಮರಿಸ್ವಾಮಿಚಿತ್ರಕಲೆ-ಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಮಾರ್ಗೋಳಿ ಗೋವಿಂದ ಸೇರೇಗಾರಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಮೂಡಂಬೈಲು ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಶಾಸ್ತ್ರಿಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಸಕ್ರೆವ್ವ ಯಲ್ಲವ್ವ ಪಾತ್ರೋಟಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಎಚ್. ಸಿ. ತಮ್ಮಣ್ಣಾಚಾರ್ಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಪ್ರಕಾಶ್ ಭಟ್ಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಮಲ್ಲಣ್ಣ ನಾಗರಾಳಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಬನ್ನೂರು ಕೃಷ್ಣಪ್ಪಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಮುತ್ತಣ್ಣ ಪೂಜಾರಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಎ. ಎಸ್. ಕಿರಣ್ ಕುಮಾರ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಅಬ್ದುಲ್ ಅಜೀಜ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಆರ್. ಕೆ. ಸರೋಜಾವೈದ್ಯಕೀಯ
ಸಾಹುಕಾರ್ ಜಾನಕಿಚಲನಚಿತ್ರ
ಸದಾಶಿವ ಬ್ರಹ್ಮಾವರಚಲನಚಿತ್ರ
ಸಾಧು ಕೋಕಿಲಚಲನಚಿತ್ರ
ಶನಿ ಮಹಾದೇವಪ್ಪಚಲನಚಿತ್ರ
ಎಚ್. ಎಸ್. ಪಾಟೀಲಸಂಕೀರ್ಣ
ಲಕ್ಷ್ಮಣ ತೆಲಗಾವಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಫಕೀರಪ್ಪ ರೆಡ್ಡಿ ಬಿ. ಗದ್ದನಕೇರಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಸ್. ತಿಪ್ಪೇಸ್ವಾಮಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಶಾರದಾ ರಾಜಣ್ಣಹೊರನಾಡು
ಎಂ. ಎಸ್. ಹೆಳವರ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಕಾರಿನ್ ಕುಮಾರ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮೀರಾ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಶಾನುಭಾಗಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಆರ್. ಆರ್. ಪದಕಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಅಕ್ಕೈ ಪದ್ಮಸಾಲಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎ. ಜೆ. ಸದಾಶಿವನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಬಿ.ಎಲ್.ಡಿ.ಇ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಚನ ಪಿತಾಮಹ ಡಾ.ಫ.ಗು.ಹಳಕಟ್ಟಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರ ವಿಜಯಪುರಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಗಿಡಿಗೆರೆ ರಾಮಕ್ಕ ಮೋಗೇರ್ತಿಜನಪದ
ಅಪ್ಪಗೆರೆ ತಿಮ್ಮರಾಜುಜನಪದ
ಕೆಂಚಮಾದೇಗೌಡಜನಪದ
ಹನೀಫಾ ಎಂ. ಶೇಖ್ಜನಪದ
ಗುರುಲಿಂಗಪ್ಪ ವೀರಸಂಗಪ್ಪ ಕರಡಿಜನಪದ
ಮಾರಿಯಮ್ಮ ಶಿರವಾಟಿಜನಪದ
ಕಲ್ಲೆ ಶಿವೋತ್ತಮ ರಾವ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಎಚ್. ಎಸ್. ಈಶ್ವರ್ಮಾಧ್ಯಮ
ನಾಗಮಣಿ ಎಸ್. ರಾವ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಹನುಮಂತ ಹೂಗಾರಮಾಧ್ಯಮ
ಎಸ್. ನಾಗಣ್ಣಮಾಧ್ಯಮ
ಪಾಡಂಡ ಕುಟ್ಟಪ್ಪಕ್ರೀಡೆ
ಎಂ. ನಿರಂಜನ್ಕ್ರೀಡೆ
ವಿನಯ್ ಕುಮಾರ್ಕ್ರೀಡೆ

2016

 
ಕೆ. ಟಿ. ಗಟ್ಟಿ
 
ಲಕ್ಷ್ಮೀ
 
ಜೆ. ಆರ್. ಲಕ್ಷ್ಮಣರಾವ್
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಮಹದೇವ ಶಿವಬಸಪ್ಪ ಪಟ್ಟಣಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟ
ಶಿವರಾಜ್ ಪಾಟೀಲ್ನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಬೆಜವಾಡ ವಿಲ್ಸನ್ಹೊರನಾಡು
ರಂ. ಶಾ. ಲೋಕಾಪುರಸಾಹಿತ್ಯ
ಬಿ. ಶಾಮಸುಂದರಸಾಹಿತ್ಯ
ಕೆ. ಟಿ. ಗಟ್ಟಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಸುಕನ್ಯಾ ಮಾರುತಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಮೌಲಾಸಾಬ ಇಮಾಂಸಾಬ ನದಾಫರಂಗಭೂಮಿ
ಟಿ. ಎಚ್. ಹೇಮಲತಾರಂಗಭೂಮಿ
ರಾಮೇಶ್ವರಿ ವರ್ಮರಂಗಭೂಮಿ
ಉಮಾರಾಣಿ ಬಾರಿಗಿಡದರಂಗಭೂಮಿ
ಚಂದ್ರಕುಮಾರ್ ಸಿಂಗ್ರಂಗಭೂಮಿ
ರೇವತಿ ಕಲ್ಯಾಣ್ ಕುಮಾರ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಲಕ್ಷ್ಮೀಚಲನಚಿತ್ರ
ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿಚಲನಚಿತ್ರ
ಸಾ. ರಾ. ಗೋವಿಂದುಚಲನಚಿತ್ರ
ಸತ್ಯಜಿತ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಕೆ. ಮುರಳೀಧರ ರಾವ್ನೃತ್ಯ
ದ್ವಾರಕಿ ಕೃಷ್ಣಸ್ವಾಮಿನೃತ್ಯ
ಕೆ. ಬಿ. ಹೈಮಾವತಮ್ಮಸಂಗೀತ
ನಾರಾಯಣ ಢಗೆಸಂಗೀತ
ವಿ. ಜಿ. ಮಹಾಪುರುಷಸಂಗೀತ
ಸೋಬಾನೆ ತಿಮ್ಮಮ್ಮಜನಪದ
ಶಾರದಮ್ಮಜನಪದ
ಮಲ್ಲಯ್ಯ ಹಿಡಕಲ್ಜನಪದ
ಅಡಿವೆಪ್ಪ ಸಣ್ಣಬೀರಪ್ಪ ಕುರಿಯವರಜನಪದ
ಸೋಭಿನಾ ಮೋತೇಸ್ ಕಾಂಬ್ರೇಕರಜನಪದ
ಚಿಕ್ಕಮರೀಗೌಡಜನಪದ
ಎಂ. ಆರ್. ರಂಗನಾಥ ರಾವ್ಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಪೇತ್ರಿ ಮಾಧವ ನಾಯ್ಕಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಕಿನ್ನಿಗೋಳಿ ಮುಖ್ಯಪ್ರಾಣಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ಸುಜಾತಮ್ಮಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ದ್ಯಾನ್ಲೆಪ್ಪ ಜ್ಯಾಂಪ್ಲೆಪ್ಪ ಲಮಾಣಿಯಕ್ಷಗಾನ-ಬಯಲಾಟ
ತುಳಸಮ್ಮ ಕೆಲೂರಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಜಿ. ಎಂ. ಮುನಿಯಪ್ಪಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಟೀಮ್ ಯುವ, ಬೀದರ್ಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ನಜೀರ್ ಅಹಮದ್ ಶೇಖ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಎಂ. ಎನ್. ವಾಲಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಆರ್. ಜೈಪ್ರಸಾದ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಶಕುಂತಲಾ ನರಸಿಂಹನ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ದೇವರಾಜ ರೆಡ್ಡಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಧೃವ ರಾಮಚಂದ್ರ ಪತ್ತಾರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಕೆ. ಕಾಶೀನಾಥ್ ಶಿಲ್ಪಿಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಬಸವರಾಜ ಎಲ್. ಜಾನೆಚಿತ್ರಕಲೆ
ಪಾರ್ವತಮ್ಮ ಪಿಟಿಲೆಕೌದಿಕಲೆ
ಎಲ್. ಸಿ. ಸೋನ್ಸ್ಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಜಿ. ಕೆ. ವೀರೇಶ್ಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಕೆ. ಪುಟ್ಟಯ್ಯಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಎಂ. ಎ. ಖಾದ್ರಿಕೃಷಿ-ಪರಿಸರ
ಪಿ. ಎಂ. ಮಣ್ಣೂರಮಾಧ್ಯಮ
ಎಲ್. ಲಕ್ಷ್ಮೀನಾರಾಯಣಮಾಧ್ಯಮ
ಈಶ್ವರ ದೈತೋಟಮಾಧ್ಯಮ
ಇಂದೂಧರ ಹೊನ್ನಾಪುರಮಾಧ್ಯಮ
ಜೆ. ಆರ್. ಲಕ್ಷ್ಮಣರಾವ್ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ
ಕೆ. ಮುನಿಯಪ್ಪವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ
ಎಚ್. ಎಸ್. ಬಲ್ಲಾಳವೈದ್ಯಕೀಯ
ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ಕ್ರೀಡೆ
ಎಸ್. ವಿ. ಸುನಿಲ್ಕ್ರೀಡೆ
ಕೃಷ್ಣಾ ಅಮೋಗೆಪ್ಪಾ ನಾಯ್ಕೊಡಿಕ್ರೀಡೆ
ತೇಜಸ್ವಿ ಕಟ್ಟಿಮನಿಶಿಕ್ಷಣ

2017

 
ವೈದೇಹಿ
 
ಕೆ. ಜೆ. ಯೇಸುದಾಸ್
 
ಎಂ. ಆರ್. ಶ್ರೀನಿವಾಸನ್
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಎಚ್. ಎನ್. ನಾಗಮೋಹನ ದಾಸ್ನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಬಸವರಾಜ ಸಬರದಸಾಹಿತ್ಯ
ವೈದೇಹಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಮಾಹೆರ್ ಮನ್ಸೂರ್ಸಾಹಿತ್ಯ
ಹನುಮಾಕ್ಷಿ ಗೋಗಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಡಿ. ಎಸ್. ನಾಗಭೂಷಣ[lower-alpha ೧]ಸಾಹಿತ್ಯ
ಬೇಲೂರು ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿರಂಗಭೂಮಿ
ಗೂಡೂರು ಮಮತಾರಂಗಭೂಮಿ
ಸಿ. ಕೆ. ಗುಂಡಣ್ಣರಂಗಭೂಮಿ
ಶಿವಪ್ಪ ಭರಮಪ್ಪ ಅದರಗುಂಚಿರಂಗಭೂಮಿ
ಎ. ವರಲಕ್ಷ್ಮಿರಂಗಭೂಮಿ
ವೈ. ಎಂ. ಪುಟ್ಟಣ್ಣಯ್ಯರಂಗಭೂಮಿ
ಕೆ. ಜೆ. ಯೇಸುದಾಸ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಕಾಂಚನಾಚಲನಚಿತ್ರ
ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಚಂದ್ರುಚಲನಚಿತ್ರ
ಹಾಸನ ರಘುಚಲನಚಿತ್ರ
ಲಲಿತ್ ಜೆ. ರಾವ್ಸಂಗೀತ
ರಾಜಪ್ರಭು ಧೋತ್ರೆಸಂಗೀತ
ರಾಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಪವಾರ್ಸಂಗೀತ
ವೀರೇಶ ಕಿತ್ತೂರಸಂಗೀತ
ಉಳ್ಳಾಲ ಮೋಹನ್ ಕುಮಾರ್ನೃತ್ಯ
ತಂಬೂರಿ ಜವರಯ್ಯಜನಪದ
ಶಾವಮ್ಮಜನಪದ
ಗೊರವರ ಮೈಲಾರಪ್ಪಜನಪದ
ತಾಯಮ್ಮಜನಪದ
ಮಾನಪ್ಪ ಈರಪ್ಪ ಲೋಹಾರಜನಪದ
ವಿಷ್ಣಪ್ಪ ಗೋವಿಂದಪ್ಪ ಪುರದವರಜನಪದ
ದುರ್ಗಮ್ಮ ಕರಡಿಗುಡ್ಡಜನಪದ
ಶಿವರಾಮ ಜೋಗಿಯಕ್ಷಗಾನ
ಬಳ್ಕೂರು ಕೃಷ್ಣ ಯಾಜಿಯಕ್ಷಗಾನ
ಕೆ. ಪಂಪಾಪತಿಬಯಲಾಟ
ಈಶ್ವರವ್ವ ಹುಚ್ಚವ್ವ ಮಾದರಬಯಲಾಟ
ಮೀರಾ ನಾಯಕ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಸೀತಾರಾಮ ಜಾಗೀರದಾರಸಂಕೀರ್ಣ
ರಮೇಶ್ ಹಲಗಲಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ರಾಮಚಂದ್ರ ಗುಹಾಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಸ್. ಸಯ್ಯದ್ ಅಹಮದ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಚ್. ಬಿ. ಮಂಜುನಾಥ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಸಯ್ಯದ್ ಷಾ ಖುಸ್ರೋ ಹುಸೇನಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಬಿ. ಗಂಗಾಧರಮೂರ್ತಿಸಂಕೀರ್ಣ
ಜಿ. ಎಲ್. ಎನ್. ಸಿಂಹಚಿತ್ರಕಲೆ
ಶಾಣಮ್ಮ ಮ್ಯಾಗೇರಿಚಿತ್ರಕಲೆ
ಹೊನ್ನಪ್ಪಾಚಾರ್ಯಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಮನೋಹರ ಕೆ. ಪತ್ತಾರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಬಿಸಲಯ್ಯಕೃಷಿ
ಅಬ್ದುಲ್ ಖಾದರ್ ಇಮಾಂಸಾಬ್ಕೃಷಿ
ಎಸ್. ಎಂ. ಕೃಷ್ಣಪ್ಪಪರಿಸರ
ಸಿ. ಯತಿರಾಜುಪರಿಸರ
ಕುಸುಮಾ ಶಾನಭಾಗಮಾಧ್ಯಮ
ಎ. ಸಿ. ರಾಜಶೇಖರ್ಮಾಧ್ಯಮ
ವಿಠ್ಠಪ್ಪ ಗೋರಂಟ್ಲಿಮಾಧ್ಯಮ
ರಾಮದೇವ ರಾಕೆಮಾಧ್ಯಮ
ಎಂ. ಆರ್. ಶ್ರೀನಿವಾಸನ್ವಿಜ್ಞಾನ
ಮುನಿವೆಂಕಟಪ್ಪ ಸಂಜಪ್ಪವಿಜ್ಞಾನ
ಲೀಲಾವತಿ ದೇವದಾಸ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಲ್. ಶೇಖರ್ ನಾಯಕ್ಕ್ರೀಡೆ
ವಿ. ಆರ್. ರಘುನಾಥ್ಕ್ರೀಡೆ
ಸಹನಾ ಕುಮಾರಿಕ್ರೀಡೆ
ಪಿ. ಶ್ಯಾಮರಾಜುಶಿಕ್ಷಣ
ಬಿ. ಎ. ರೆಡ್ಡಿಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್
ರೊನಾಲ್ಡ್ ಕೊಲಾಸೋಹೊರನಾಡು
ನಾಗನೂರು ವಚನ ಅಧ್ಯಯನ ಕೇಂದ್ರ ಹಾಗೂ ಪ್ರಕಾಶನ, ಬೆಳಗಾವಿಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ

2018

 
ಕಾಮರೂಪಿ
 
ಮಾರ್ಗರೆಟ್ ಆಳ್ವ
 
ಎಚ್. ಎಲ್. ದತ್ತು
ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಕಾಮರೂಪಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಹಸನ್ ನಯೀಂ ಸುರಕೋಡಸಾಹಿತ್ಯ
ಚ. ಸರ್ವಮಂಗಳಾಸಾಹಿತ್ಯ
ಚಂದ್ರಶೇಖರ ತಾಳ್ಯಸಾಹಿತ್ಯ
ಎಸ್. ಎನ್. ರಂಗಸ್ವಾಮಿರಂಗಭೂಮಿ
ಪುಟ್ಟಸ್ವಾಮಿರಂಗಭೂಮಿ
ಪಂಪಣ್ಣ ಕೋಗಳಿರಂಗಭೂಮಿ
ಎಂ. ಆರ್. ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿನೃತ್ಯ
ಗುರುವ ಕೊರಗಜನಪದ
ಗಂಗಹುಚ್ಚಮ್ಮಜನಪದ
ಚನ್ನಮಲ್ಲೇಗೌಡಜನಪದ
ಶರಣಪ್ಪ ಬೂತೇರಜನಪದ
ಶಂಕ್ರಮ್ಮ ಮಹದೇವಪ್ಪಜನಪದ
ಬಸವರಾಜ ಅಲಗೂಡಜನಪದ
ಚೂಡಾಮಣಿ ರಾಮಚಂದ್ರಜನಪದ
ಯಮನಪ್ಪ ಚಿತ್ರಗಾರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಬಸಣ್ಣ ಕಂಚಗಾರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಬಸವರಾಜ ಉಪ್ಪಿನಚಿತ್ರಕಲೆ
ಕೆನೆತ್ ಪೊವೆಲ್ಕ್ರೀಡೆ
ವಿ. ಎಸ್. ವಿನಯಕ್ರೀಡೆ
ಆರ್. ಚೇತನ್ಕ್ರೀಡೆ
ಹಿರಿಯಡ್ಕ ಗೋಪಾಲರಾವ್ಯಕ್ಷಗಾನ
ಸೀತಾರಾಮಕುಮಾರ್ ಕಟೀಲುಯಕ್ಷಗಾನ
ಯಲ್ಲವ್ವ ರೊಡ್ಡಪ್ಪನವರಬಯಲಾಟ
ಭೀಮರಾಯ ಬೋರಗಿಬಯಲಾಟ
ಎಚ್. ಆರ್. ಭಾರ್ಗವಚಲನಚಿತ್ರ
ಜೈಜಗದೀಶ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ರಾಜನ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಚಿ. ದತ್ತರಾಜ್ಚಲನಚಿತ್ರ
ಗೀತಾ ರಾಮಾನುಜಂಶಿಕ್ಷಣ
ಎ. ವಿ. ಎಸ್. ಮೂರ್ತಿಶಿಕ್ಷಣ
ಕೆ. ಪಿ. ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣಶಿಕ್ಷಣ
ಶಿವಾನಂದ ಕೌಜಲಗಿಶಿಕ್ಷಣ
ಸಿ. ಈ. ಜಿ. ಜಸ್ಟೋವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ
ಆರ್. ಎಸ್. ರಾಜಾರಾಂಸಂಕೀರ್ಣ
ಪ್ರದೀಪ್ ಆರ್ಯಸಂಕೀರ್ಣ
ಸಿ. ಕೆ. ಜೋರಾಪುರಸಂಕೀರ್ಣ
ನರಸಿಂಹಯ್ಯಸಂಕೀರ್ಣ
ಡಿ. ಸುರೇಂದ್ರ ಕುಮಾರ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಪಿ. ಬಿ. ಶಾಂತಪ್ಪನವರ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ನಮಶಿವಾಯಂ ರೇಗುರಾಜ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಪುತ್ತಿಗೆ ರಾಮದಾಸ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಎಂ. ಜೆ. ಬ್ರಹ್ಮಯ್ಯಸಂಕೀರ್ಣ
ಜಿ. ಎನ್. ರಂಗನಾಥ ರಾವ್ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
ಬಸವರಾಜಸ್ವಾಮಿಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
ಅಮ್ಮೆಂಬಳ ಆನಂದಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
ಸಿ. ರಾಮುಸಹಕಾರ
ಆನಂದ್ ಸಿ. ಕುಂದರ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ರಾಚಪ್ಪ ಹಡಪದಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಕೃಷ್ಣಕುಮಾರ್ ಪೂಂಜಾಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮಾರ್ಗರೇಟ್ ಆಳ್ವಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮಹಾದೇವಿ ಅಣ್ಣಾರಾವ್ ವಣದೆಕೃಷಿ
ಮೂಕಪ್ಪ ಪೂಜಾರಕೃಷಿ
ಕಾಮೇಗೌಡಪರಿಸರ
ರಂಗದೊರೆ ಸ್ಮಾರಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಜೆ. ವಿ. ನಾಡಗೌಡವೈದ್ಯಕೀಯ
ಪಿ. ಎಸ್. ಸೀತಾರಾಮ ಭಟ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಂ. ಜಿ. ಗೋಪಾಲ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಹೆಚ್. ಎಲ್. ದತ್ತುನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಎ. ಎ. ಶೆಟ್ಟಿಹೊರನಾಡು
ಬಸವರಾಜ ಬಿಸರಳ್ಳಿಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟ

2019

ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ವಿಶ್ವನಾಥ ಭಾಸ್ಕರ ಗಾಣಿಗಕ್ರೀಡೆ
ಯು. ರಮೇಶ್ ರಾವ್ಚಿತ್ರಕಲೆ
ಪರಶುರಾಮ ಸಿದ್ಧಿರಂಗಭೂಮಿ
ಮೋಹನ ಸಿತನೂರಚಿತ್ರಕಲೆ
ಚೇನಂಡ ಎ. ಕುಟ್ಟಪ್ಪಕ್ರೀಡೆ
ರಮೇಶ್ ವೈದ್ಯಸಹಕಾರ
ಪಾಲ್ ಸುದರ್ಶನ್ರಂಗಭೂಮಿ
ವಿಜಯ ಸಂಕೇಶ್ವರಸಂಕೀರ್ಣ
ನೀಲಗಾರರ ದೊಡ್ಡಗವಿಬಸಪ್ಪಸಂಕೀರ್ಣ
ಎನ್. ಕುಮಾರ್ನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಮಂಜಪ್ಪ ಶೆಟ್ಟಿ ಮಸಗಲಿಸಾಹಿತ್ಯ
ನವರತ್ನ ಇಂದುಕುಮಾರ್ಗುಡಿ ಕೈಗಾರಿಕೆ
ಜಯಕುಮಾರ್ ಕೊಡಗನೂರುಕಿರುತೆರೆ
ಬಿ. ರಾಜಶೇಖರಪ್ಪಸಾಹಿತ್ಯ
ಹನುಮಂತರಾಯ ಪಂಡಿತ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಬಿ. ಕೆ. ದೇವರಾವ್ಕೃಷಿ
ಪುತ್ತೂರು ಶ್ರೀಧರ ಭಂಡಾರಿಯಕ್ಷಗಾನ
ಎಸ್. ಟಿ. ಶಾಂತಗಂಗಾಧರಸಂಕೀರ್ಣ
ಸಾಲುಮರದ ವೀರಾಚಾರ್ಪರಿಸರ
ಛೋಟೆ ರಹಮತ್ ಖಾನ್ಸಂಗೀತ
ಎಸ್. ಆರ್. ಗುಂಜಾಳಶಿಕ್ಷಣ
ನಂದಿತಾ ನಾಗನಗೌಡರಕ್ರೀಡೆ
ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಸಜ್ಜನ್ಕೃಷಿ
ಮಲ್ಲಪ್ಪ ಗವಾಯಿಬಯಲಾಟ
ಹೊಳಬಸಯ್ಯ ದುಂಡಯ್ಯ ಸಂಬಳದಜನಪದ
ಚನ್ನವೀರ ಶಿವಾಚಾರ್ಯರು, ಹಿರೇಮಠ, ಹಾರಕೂಡಸಂಕೀರ್ಣ
ಭೀಮಸಿಂಗ್ ಸಕಾರಾಂ ರಾಥೋಡ್ಜನಪದ
ಟಿ. ಎಂ. ಆಂಜನಪ್ಪವೈದ್ಯಕೀಯ
ಭಾರ್ಗವಿ ನಾರಾಯಣ್ರಂಗಭೂಮಿ
ನಾಗವಲ್ಲಿ ನಾಗರಾಜ್ಸಂಗೀತ
ಬಿ. ಎನ್. ಬಿ. ಎಂ. ಪ್ರಸಾದ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ವನಿತಕ್ಕಯೋಗ
ನಾ. ಸೋಮೇಶ್ವರಸಂಕೀರ್ಣ
ನಾಗರತ್ನವೈದ್ಯಕೀಯ
ಬಿ. ವಿ. ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನಯ್ಯಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
ಶೈಲಶ್ರೀಚಲನಚಿತ್ರ
ಪ್ರಭಾತ್ ಆರ್ಟ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಜಯವಂತ ಮನ್ನೋಳಿಹೊರನಾಡು
ಗಂಗಾಧರ ಬೇವಿನಕೊಪ್ಪಹೊರನಾಡು
ಕೆ. ವಿ. ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯಂವಿಮರ್ಶೆ
ಹೂಲಿ ಶೇಖರ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಶಿವಾಜಿ ಛತ್ರಪ್ಪ ಕಾಗಣಿಕರಪರಿಸರ
ಬಿ. ಜಿ. ಮೋಹನದಾಸ್ಹೊರನಾಡು
ಟಿ. ಶಿವಣ್ಣಶಿಕ್ಷಣ
ಕೆ. ಚಿದಾನಂದಗೌಡಶಿಕ್ಷಣ
ಎಚ್. ಖುಷಿಯೋಗ
ವಿ. ಎ. ದೇಶಪಾಂಡೆಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಚಂದ್ರಕಾಂತ ಕರದಳ್ಳಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಎಲ್. ಶಿವಲಿಂಗಯ್ಯರಂಗಭೂಮಿ
ಮುದ್ದುಮೋಹನ್ಸಂಗೀತ
ಸರಸ್ವತಿ ಚಿಮ್ಮಲಗಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಉಡುಪಸಂಗೀತ
ಶ್ರೀ ಪತಂಜಲಿ ಯೋಗ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಮಿತಿ(ರಿ) ಕರ್ನಾಟಕ, ಹನುಮಂತಪುರಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಕೆ. ಜ್ಞಾನೇಶ್ವರಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಕೊಟ್ರೇಶ ಚನ್ನಬಸಪ್ಪ ಕೊಟ್ರಪ್ಪನವರಜನಪದ
ಗುರುರಾಜ ಕರಜಗಿಶಿಕ್ಷಣ
ಎಚ್. ಕೆ. ರಾಮನಾಥ್ರಂಗಭೂಮಿ
ಜಿ. ಟಿ. ಸುಭಾಷ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಸ್. ಜಿ. ಭಾರ್ತಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಕೆ. ಪ್ರಕಾಶ್ ಶೆಟ್ಟಿಹೋಟೆಲ್ ಉದ್ಯಮ
ಕೃಷ್ಣಪ್ರಸಾದ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಕತ್ತಿಗೆ ಚೆನ್ನಪ್ಪಸಾಹಿತ್ಯ

2020

ಪುರಸ್ಕೃತರುಕ್ಷೇತ್ರ
ಸಿ. ಪಿ. ಸಿದ್ಧಾಶ್ರಮಸಾಹಿತ್ಯ
ವಿ. ಮುನಿವೆಂಕಟಪ್ಪಸಾಹಿತ್ಯ
ರಾಮಣ್ಣ ಬ್ಯಾಟಿಸಾಹಿತ್ಯ
ವಲೇರಿಯನ್ ಡಿಸೋಜಾ
(ವಲ್ಲಿ ವಗ್ಗ)
ಸಾಹಿತ್ಯ
ಡಿ. ಎನ್. ಅಕ್ಕಿಸಾಹಿತ್ಯ
ಅಂಬಯ್ಯ ನುಲಿಸಂಗೀತ
ಅನಂತ ತೇರದಾಳಸಂಗೀತ
ಬಿ. ವಿ. ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ಸಂಗೀತ
ಗಿರಿಜಾ ನಾರಾಯಣ್ಸಂಗೀತ
ಕಟೀಲು ಲಿಂಗಪ್ಪ ಶೇರಿಗಾರಸಂಗೀತ
ಕೆ. ಎನ್. ಭಟ್ನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಎಂ. ಕೆ. ವಿಜಯ್ ಕುಮಾರ್ನ್ಯಾಯಾಂಗ
ಸಿ. ಮಹೇಶ್ವರನ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಟಿ. ವೆಂಕಟೇಶ್ಮಾಧ್ಯಮ
ಎ. ಎಸ್. ಚಂದ್ರಶೇಖರಯೋಗ
ಎಂ. ಎನ್. ಷಡಕ್ಷರಿಶಿಕ್ಷಣ
ಆರ್. ರಾಮಕೃಷ್ಣಶಿಕ್ಷಣ
ಎಂ. ಜಿ. ಈಶ್ವರಪ್ಪಶಿಕ್ಷಣ
ಪುಟ್ಟಸಿದ್ದಯ್ಯಶಿಕ್ಷಣ
ಅಶೋಕ್ ಶೆಟ್ಟರ್ಶಿಕ್ಷಣ
ಬಿ. ಎಫ್. ದಂಡಿನಶಿಕ್ಷಣ
ಕುಸುಮೋದರ ದೇರಣ್ಣ ಶೆಟ್ಟಿಹೊರನಾಡು
ವಿದ್ಯಾಸಿಂಹಾಚಾರ್ಯ ಮಾಹುಲಿಹೊರನಾಡು
ಎಚ್. ಬಿ. ನಂಜೇಗೌಡಕ್ರೀಡೆ
ಉಷಾರಾಣಿಕ್ರೀಡೆ
ಕೆ. ವಿ. ರಾಜುಸಂಕೀರ್ಣ
ನಂ. ವೆಂಕೋಬರಾವ್ಸಂಕೀರ್ಣ
ಕೆ. ಎಸ್. ರಾಜಣ್ಣಸಂಕೀರ್ಣ
ವಿ. ಲಕ್ಷ್ಮೀನಾರಾಯಣಸಂಕೀರ್ಣ
ಯೂತ್ ಫಾರ್ ಸೇವಾ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ದೇವದಾಸಿ ಸ್ವಾವಲಂಬನಾ ಕೇಂದ್ರ, ಬಳ್ಳಾರಿಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ದ ಬೆಟರ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಬೆಂಗಳೂರುಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಯುವ ಬ್ರಿಗೇಡ್, ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಧರ್ಮೋತ್ಥಾನ ಟ್ರಸ್ಟ್, ಧರ್ಮಸ್ಥಳಸಂಘ-ಸಂಸ್ಥೆ
ಎನ್. ಎಸ್. ಹೆಗಡೆ ಕುಂದರಗಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಪ್ರೇಮಾ ಕೋದಂಡರಾಮ ಶ್ರೇಷ್ಠಿಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮಣೆಗಾರ್ ಮೀರಾನ್ ಸಾಹೇಬ್ಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಮೋಹಿನಿ ಸಿದ್ದೇಗೌಡಸಮಾಜ ಸೇವೆ
ಅಶೋಕ ಸೊನ್ನದವೈದ್ಯಕೀಯ
ಬಿ. ಎಸ್. ಶ್ರೀನಾಥ್ವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎ. ನಾಗರತ್ನವೈದ್ಯಕೀಯ
ಎಚ್. ಎಂ. ವೆಂಕಟಪ್ಪವೈದ್ಯಕೀಯ
ಸೂರಜ್‌ಸಿಂಗ್ ಕನ್ನೂಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ಕೃಷಿ
ಎಸ್. ವಿ. ಸುಮಂಗಲಮ್ಮ ವೀರಭದ್ರಪ್ಪಕೃಷಿ
ಸಿದ್ರಾಮಪ್ಪ ಬಸವಂತರಾಯ ಪಾಟೀಲ್ಕೃಷಿ
ಕೆ. ಅಮರನಾರಾಯಣಪರಿಸರ
ಎನ್. ಡಿ. ಪಾಟೀಲ್ಪರಿಸರ
ಉಡುಪಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ
ಚಿಂದಿ ವಾಸುದೇವಪ್ಪವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ
ಸಿ. ಎನ್. ಮಂಚೇಗೌಡಸಹಕಾರ
ಕೆಂಪವ್ವ ಹರಿಜನಬಯಲಾಟ
ಚನ್ನಬಸಪ್ಪ ಬೆಂಡಿಗೇರಿಬಯಲಾಟ
ಬಂಗಾರಾಚಾರಿಯಕ್ಷಗಾನ
ಎಂ. ಕೆ. ರಮೇಶ್ ಆಚಾರ್ಯಯಕ್ಷಗಾನ
ಅನಸೂಯಮ್ಮರಂಗಭೂಮಿ
ಷಡಾಕ್ಷರಪ್ಪ ಹೊಸಮನಿರಂಗಭೂಮಿ
ತಿಪ್ಪೇಸ್ವಾಮಿರಂಗಭೂಮಿ
ಜಿ. ವಂದನಾರಂಗಭೂಮಿ
ಬಿ. ಎಸ್. ಬಸವರಾಜುಚಲನಚಿತ್ರ
ಎ. ಟಿ. ರಘುಚಲನಚಿತ್ರ
ಎಂ. ಜೆ. ವಾಚೇದಮಠಚಿತ್ರಕಲೆ
ಗುರುರಾಜ ಹೊಸಕೋಟೆಜನಪದ
ಹಂಪನಹಳ್ಳಿ ತಿಮ್ಮೇಗೌಡಜನಪದ
ಎನ್. ಎಸ್. ಜನಾರ್ಧನಮೂರ್ತಿಶಿಲ್ಪಕಲೆ
ಜ್ಯೋತಿ ಪಟ್ಟಾಭಿರಾಮ್ನೃತ್ಯ
  1. "1,000 applications received". Online webpage of The Hindu. The Hindu. Retrieved 2007-07-08.
  2. "ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರ ವರ್ಷವಾರು ಪಟ್ಟಿ". ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಕೃತ ಜಾಲತಾಣ.


Cite error: <ref> tags exist for a group named "lower-alpha", but no corresponding <references group="lower-alpha"/> tag was found

🔥 Top trends keywords ಕನ್ನಡ Wiki:

ಭಾರತದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆರಕ್ಷಾ ಬಂಧನವರ್ಗ:ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟಗಾರರುಭಾರತದ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜಸುನೀಲ್ ಶೆಟ್ಟಿಭಾರತದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಚಳುವಳಿಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಭಗತ್ ಸಿಂಗ್ಡಿ. ದೇವರಾಜ ಅರಸ್ಕಿತ್ತೂರು ಚೆನ್ನಮ್ಮಮುಖ್ಯ ಪುಟಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರ ಬೋಸ್ಕುವೆಂಪುಬಿ. ಆರ್. ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ವಿಶೇಷ:Searchಸಂಗೊಳ್ಳಿ ರಾಯಣ್ಣಝಾನ್ಸಿ ರಾಣಿ ಲಕ್ಷ್ಮೀಬಾಯಿಬಸವೇಶ್ವರಜವಾಹರ‌ಲಾಲ್ ನೆಹರುಭಾರತದ ಪ್ರಥಮ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸಂಗ್ರಾಮಚಂದ್ರಶೇಖರ ಆಜಾದ್‌‌‌ದ.ರಾ.ಬೇಂದ್ರೆಬಾಲ ಗಂಗಾಧರ ತಿಲಕಶಿವರಾಮ ಕಾರಂತಭಾರತಆಲೂರು ವೆಂಕಟರಾಯರುಕರ್ನಾಟಕಒನಕೆ ಓಬವ್ವಕರ್ನಾಟಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಚಳವಳಿಎ.ಪಿ.ಜೆ.ಅಬ್ದುಲ್ ಕಲಾಂಮಾಸ್ತಿ ವೆಂಕಟೇಶ ಅಯ್ಯಂಗಾರ್ರಾಷ್ಟ್ರಧ್ವಜಸ್ವಾಮಿ ವಿವೇಕಾನಂದಭಾರತದ ಸಂವಿಧಾನವಲ್ಲಭ್‌ಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ವಂದೇ ಮಾತರಮ್ಚೈತ್ರ ಮಾಸಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಗೀತೆವಿನಾಯಕ ಕೃಷ್ಣ ಗೋಕಾಕಜ್ಞಾನಪೀಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ಕನ್ನಡಿಗರುಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಚಂದ್ರಶೇಖರ ಕಂಬಾರಅಕ್ಕಮಹಾದೇವಿಜಾನಪದಅಶೋಕ ಚಕ್ರಭಾರತದ ಉಪ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಏಡ್ಸ್ ರೋಗತಲಕಾಡುಕಾವೇರಿ ನದಿಗಾಂಧಿ ಜಯಂತಿಸರ್ವೆಪಲ್ಲಿ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ಅಸಹಕಾರ ಚಳುವಳಿಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸಂಗ್ರಾಮಗಿರೀಶ್ ಕಾರ್ನಾಡ್ಭಾರತೀಯ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕುಗಳುಜಾಗತೀಕರಣಲಾಲಾ ಲಜಪತ ರಾಯ್ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯರಾಣಿ ಅಬ್ಬಕ್ಕಕನಕದಾಸರುಸಾಮ್ರಾಟ್ ಅಶೋಕಯಜ್ಞೋಪವೀತವಿನಾಯಕ ದಾಮೋದರ ಸಾವರ್ಕರ್ಜಿ.ಎಸ್.ಶಿವರುದ್ರಪ್ಪಉಪ್ಪಿನ ಸತ್ಯಾಗ್ರಹಪುರಂದರದಾಸಯು.ಆರ್.ಅನಂತಮೂರ್ತಿಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯಹೊಯ್ಸಳಕೃಷ್ಣದೇವರಾಯಮೋಕ್ಷಗುಂಡಂ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರಯ್ಯಕನ್ನಡಛತ್ರಪತಿ ಶಿವಾಜಿಡಿ.ವಿ.ಗುಂಡಪ್ಪವಚನ ಸಾಹಿತ್ಯಹಂಪೆಭಾರತ ಬಿಟ್ಟು ತೊಲಗಿ ಚಳುವಳಿಟಿಪ್ಪು ಸುಲ್ತಾನ್ಖುದೀರಾಂ ಬೋಸ್🡆 More