Karachi

Karachi ko Bombay birni ne, da ke a yankin Sindh, a ƙasar Pakistan.

Shi ne babban birnin tattalin arzikin Pakistan. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2017, jimilar mutane kimanin 14,910,352 (miliyan sha huɗu da dubu dari tara da goma da dari uku da hamsin da biyu). An gina birnin Karachi a karni na sha takwas bayan haihuwan annabi Issa.

KarachiKarachi
کَراچی (ur)
Karachi (en)
ڪراچي (sd)
Karachi
Karachi

Wuri
 24°52′N 67°01′E / 24.86°N 67.01°E / 24.86; 67.01
Ƴantacciyar ƙasaPakistan
Province of Pakistan (en) FassaraSindh (en) Fassara
Babban birnin
Sindh (en) Fassara (1947–)

Babban birni Gulshan Town (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 14,910,352 (2017)
• Yawan mutane 4,227.49 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Urdu
Labarin ƙasa
Yawan fili 3,527 km²
Altitude (en) Fassara 8 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1729
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Karachi Metropolitan Corporation (en) Fassara
• Mayor of Karachi (en) Fassara Murtaza Wahab (en) Fassara (19 ga Yuni, 2023)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 74000–75900
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+05:00 (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho 021
Wasu abun

Yanar gizo kmc.gos.pk
Karachi
Karachi.

Hotuna

Manazarta

Tags:

Pakistan

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

QatarAbdulƙadir GilaniSallar Matafiyi (Qasaru)Jerin Sunayen Gwanonin Jihar SokotoSadiya GyaleDawaNajeriyaJerin Sunayen Gwamnonin Jihar JigawaLalleSisiliyaJohnny CrawfordYaƙin UhuduShanonoTinsel (TV series)Ahmed MusaJerin shugabannin ƙasar NijarAbubakar AuduIbrahim Ahmad MaqariBBC HausaHabbatus SaudaTarihiJikokin AnnabiUmmi KaramaNijeriyaAminu DantataBernette BeyersIbrahim BabangidaKasuwanciMamman ShataCiwon sanyiVictoria Scott-LegendreMusa DankwairoNasarawa (Kano)BolibiyaBilal Ibn RabahaMala'ika JibrilLebanonJulia VincentTogoShamsiyyah SadiOmkar Prasad BaidyaAshleigh Moolman PasioMaadhavi LathaAisha NajamuSunnahKajal AggarwalIbrahim ShekarauHotoJa'afar Mahmud AdamJerin Sarakunan KanoWikidataAbubakar Tafawa BalewaDikko Umaru RaddaHajjiTaimamaValley of the KingsSheikh Ahmad Abulfathi AlyarwaweeHadarin Jirgin sama na KanoWikiYahudawaZamfaraGoroWakilin sunaMuhammadu Attahiru IJerin ƙasashen AfirkaJirgin RuwaKatagumUmar NamadiHarshe (gaɓa)Sani Abacha🡆 More