Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar

Shugabannin ƙasar Nijar: Sune waɗanda suka mulki ƙasar a tsarin Dimokaraɗiyya ko kuma tsarin Mulkin Soja ko kuma na hadin gwiwa.

Wanna jerin ya kunshi shugabannin kasar Nijar Wadanda suka mulke ta bayan samun ƴancin kan ƙasar daga Turawan mulkin mallaka na ƙasar Faransa a shekarar 1960. Shugaban kasar Nijar mai ci a yanzu shine Omar Tchiani.

Jerin Shugabannin Ƙasar NijarJerin shugabannin ƙasar Nijar
jerin maƙaloli na Wiki
Bayanai
Ƙasa Nijar

Jerin

Lamba. Suna
(Haihuwa–Mutuwa)
Hoto Zango Zaɓe Jam'iya Firaminista
Shiga Ofis Barin Ofis
1 Hamani Diori
(1916–1989)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  10 November 1960 15 April 1974
(tumɓukewa.)
1960
1965
1970
PPN–RDA Ba'a ƙirƙiri matsayin ba
2 Seyni Kountché
(1931–1987)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  17 April 1974 10 November 1987
(mutuwa a ofis.)
Mulkin Soja Oumarou
Algabid
3 Ali Saibou
(1940–2011)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  14 November 1987 16 April 1993 1989 Mulkin Soja / MNSD–Nassara Algabid
Oumarou
Mahamidou
Cheiffou
4 Mahamane Ousmane
(1950–)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  16 April 1993 27 January 1996
(tumɓukewa)
1993 CSD–Rahama Cheiffou
Issoufou
Abdoulaye
Cissé
Amadou
5 Ibrahim Baré Maïnassara
(1949–1999)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  27 January 1996 9 April 1999
(kisa)
1996 Military /
UNIRD / RDP–Jama'a
Adji
Cissé
Mayaki
6 Daouda Malam Wanké
(1946–2004)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  11 April 1999 22 December 1999 Mulkin Soja Mayaki
7 Mamadou Tandja
(1938–2020)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  22 December 1999 18 February 2010
(tumɓukewa)
1999
2004
MNSD–Nassara Mayaki
Amadou
Oumarou
Abouba
Gamatié
8 Adamou Harouna (1951–) 18 February 2010 18 February 2010 Mulkin Soja Danda
9 Salou Djibo
(1965–)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  18 February 2010 7 April 2011 Mulkin Soja Danda
10 Mahamadou Issoufou
(1951–)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  7 April 2011 2 April 2021 2011
2016
PNDS–Tarayya Rafini
11 Mohamed Bazoum
(1960–)
Jerin Shugabannin Ƙasar Nijar  2 April 2021 27 July 2023
(tumɓukewa)
2021 PNDS–Tarayya Mahamadou
11 Abdourahamane Tchiani
(1967–)
27 July 2023 Mulkin Soja Mahamadou

Zaben da ya gabata

Bayani game da zaben da ya gabata a Jamhuriyar Nijar.

Manazarta

Tags:

DimokaraɗiyyaFaransaNijarSoja

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

GoogleHadiza MuhammadBidiyoSallar Matafiyi (Qasaru)Zakir NaikJakiIstiharaPrincess DuduTarihin HabashaIbrahima SanéWikimaniaAmaechi MuonagorBobriskyTibiAmalankeAbdullahi Umar GandujeAsturaliyaKashim ShettimaTakaitaccen Tarihin Ka’idojin Rubutun Hausa (II)Yaƙin Duniya na IIManchester City F.C.Usman Ibn AffanNew York (birni)Gado a MusulunciKanuriQaribullah Nasiru KabaraIsra'ilaDageLarabawaAllu ArjunMagana Jari CeAnnabi MusaAureHadiza AliyuAbay SitiGrand PMasarautar KatsinaEniola AjaoJerin ƙasashen AfirkaIbrahim MandawariFalalar Azumi Da HukuncinsaMuhammad Bello YaboAzumi A Lokacin RamadanBet9jaAl-BattaniMuhammad gibrimaSojaRukiya BizimanaAlhaji Muhammad Adamu DankaboJerin gidajen rediyo a NajeriyaRaka'aMan AlayyadiJabir Sani Mai-hulaHarsunan NajeriyaMohammed SayariJerin Sunayen Gwanonin Jihar kebbiTarayyar TuraiSahabbai MataAfirka ta KuduAliko DangoteMississaugaAnnabi YusufCocin katolikaBassirou Diomaye FayeZamfaraMaiduguriYahudanciƘarama antaTarihin NajeriyaMohamed BazoumLandanLiezl RouxWashington, D.C.Surayya AminuAl'aurar NamijiMuhammadu Gambu🡆 More