Tehran

Tehran (da Farsi: تهران) birni ne, da ke a yankin Tehran, a ƙasar Iran.

Shi ne babban birnin ƙasar Iran daga shekarar 1796. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2018, Tehran tana da yawan jama'a 14,700,000. An gina birnin Tehran kafin karni na sittin kafin haihuwar Annabi Issa.

TehranTehran
تهران (fa)
Tehran
Tehran

Inkiya دار السلطنه
Wuri
Tehran
 35°42′N 51°25′E / 35.7°N 51.42°E / 35.7; 51.42
Ƴantacciyar ƙasaIran
Province of Iran (en) FassaraTehran Province (en) Fassara
County of Iran (en) FassaraTehran County (en) Fassara
District of Iran (en) FassaraCentral District (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 8,693,706 (2016)
• Yawan mutane 12,673.04 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Farisawa
Labarin ƙasa
Bangare na Greater Tehran (en) Fassara
Yawan fili 686 km²
Altitude (en) Fassara 1,200 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 20 ga Maris, 1794
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Islamic City Council of Tehran (en) Fassara
• Gwamna Alireza Zakani (en) Fassara (2 Satumba 2021)
Ikonomi
Kuɗi Iranian rial (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 13ххх-15ххх
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 021
Wasu abun

Yanar gizo tehran.ir
Tehran
Tehran.

Hotuna

Manazarta

Tags:

Iran

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Dahiru Usman BauchiBiologyKano (birni)YobeAsiyaNomaKabiru NakwangoWutaMuhammadu Attahiru ITarihin AmurkaWikiquote.org/Manchester City F.C.Dutsen ZumaRabi'u DausheAlassane OuattaraKhalid ibn al-WalidKwara (jiha)Jirgin RuwaIstiharaHabaiciZumunciGidaRogo (ƙaramar hukuma)SulluɓawaJamhuriyar Dimokuraɗiyyar KwangoAminu Bello MasariAdele na PlooySalatul FatihAminu Ibrahim DaurawaRagoKyautar AlbertineGidan Caca na Baba IjebuMansur Ibrahim SokotoJyoti ChettyMaryam NawazMaitatsineRiniLamba (Tubani)Abubakar Tafawa BalewaRafiu Adebayo IbrahimGuinea-BissauTarihin Dangantakar Najeriya da AmurkaAbdulrasheed BawaAsma,u WakiliZaitunHeidi DaltonHawan dabaHussain Abdul-HussainMansura IsahKacici-kaciciAhmad S NuhuTaliyaAnnabi YusufTanya AguiñigaAbu HurairahAmen Edore OyakhireTutar NijarShuaibu KuluUmar Abdul'aziz fadar begeGermanic philologyZakir NaikJerin ƙasashen AfirkaKareIsra'ilaJimaFadila MuhammadMaguzawaMutanen NgizimNasiru Ado BayeroRabi'u RikadawaMan AlayyadiJuanita VenterSallar NafilaJoJo🡆 More