Pays De La Loire

Yankin Pays de la Loire (ko Pays de la Loire, da Hausanci ƙasar Lwar - daga kogin Lwar ko Loire) ta kasance ɗaya daga cikin yankin gwamnatin ƙasar Faransa; babban birnin yanki, Nantes ne.

Bisa ga kimanta a shekarar 2017, jimilar mutane miliyan uku da dubu dari bakwai da hamsin da bakwai ne. Shugaban yanki Christelle Morançais ne, parepen yanki Claude d'Harcourt ne.

Pays De La LoirePays de la Loire
Pays De La Loire
Pays De La Loire

Suna saboda Loire (en) Fassara
Wuri
Pays De La Loire
 47°25′03″N 0°51′18″W / 47.4175°N 0.855°W / 47.4175; -0.855
Ƴantacciyar ƙasaFaransa
Administrative territorial entity of France (en) FassaraMetropolitan France (en) Fassara

Babban birni Nantes
Yawan mutane
Faɗi 3,853,999 (2021)
• Yawan mutane 120.13 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Faransanci
Labarin ƙasa
Bangare na Q88521114 Fassara
Yawan fili 32,082 km²
Wuri mafi tsayi Mont des Avaloirs (en) Fassara (416 m)
Sun raba iyaka da
Brittany (en) Fassara
Centre-Val de Loire (en) Fassara
New Aquitaine (en) Fassara (1 ga Janairu, 2016)
Normandie (1 ga Janairu, 2016)
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 4 ga Yuni, 1960
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Regional Council of Pays de la Loire (en) Fassara
• Gwamna Christelle Morançais (en) Fassara (21 Oktoba 2017)
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Lamba ta ISO 3166-2 FR-PDL
NUTS code FRG
INSEE region code (en) Fassara 52
Wasu abun

Yanar gizo paysdelaloire.fr
Facebook: regionpaysdelaloire Instagram: paysdelaloire Edit the value on Wikidata
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.

Tags:

FaransaNantes

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Ali JitaIzalaAl-UzzaHawan jiniBabban shafiMakkahKaruwanciRanaMamman ShataRakiya MusaTarayyar AmurkaDauda Kahutu RararaRundunar ƴan Sandan NajeriyaMuhammadu Sanusi IKanuriSoRuwan BagajaZulu AdigweJinsiKajiRabi'u RikadawaZabarmawaKashiRaisibe NtozakheSalman KhanSiyasaJa'afar Mahmud AdamWahabiyanciSarauniya AminaDutsen ZumaSani AbachaHauwa WarakaKoriya ta ArewaHafsat GandujeMuhammad YusufTekun AtalantaShukaJerin ƙauyuka a jihar YobeAbd al-Aziz Bin BazSabuluVladimir LeninHadiza MuhammadSadi Sidi SharifaiAbdullahi Umar GandujeMuhammad Bello YaboMasabata KlaasMaikiQQQ (disambiguation)Aliyu Magatakarda WamakkoFaransaZainab AbdullahiHannatu MusawaMoscowShayarwaIbrahim NiassCutar AsthmaƊariƙar TijjaniyaAshiru NagomaAzareGombe (jiha)Harsunan NajeriyaDandalin Sada ZumuntaGudawaTarihin Ƙasar IndiyaAureKwalliyaZintle MaliFalasdinawaAbujaIbrahim Hassan DankwamboAminu Sule GaroMakahoKebbiMuhammadu Abdullahi Wase🡆 More