Paulo Coelho

Paulo Coelho de Souza (an haife shi 24 ga Agusta 1947) mawaƙin Brazil ne.

kuma marubuci kuma memba na Kwalejin Wasika ta Brazil tun 2002. Littafinsa mai suna The Alchemist ya zama babban mai siyar da kayayyaki na duniya kuma ya buga ƙarin littattafai 30 tun daga lokacin.

Paulo Coelho Paulo Coelho
Paulo Coelho
Rayuwa
Haihuwa Rio de Janeiro, 24 ga Augusta, 1947 (76 shekaru)
ƙasa Brazil
Ƴan uwa
Abokiyar zama Christina Oiticica (en) Fassara  (1980 -
Ma'aurata Christina Oiticica (en) Fassara
Karatu
Makaranta St. Ignatius College (en) Fassara
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a marubuci, Marubuci, blogger (en) Fassara, Jarumi, mai rubuta kiɗa, poet lawyer (en) Fassara, marubucin labaran almarar kimiyya, lyricist (en) Fassara, mai rubuta waka da researcher (en) Fassara
Wurin aiki Brasilia da Tarbes (en) Fassara
Employers Majalisar Ɗinkin Duniya
Muhimman ayyuka The Alchemist (en) Fassara
The Fifth Mountain (en) Fassara
Veronika Decides to Die (en) Fassara
Eleven Minutes (en) Fassara
Brida (en) Fassara
By the River Piedra I Sat Down and Wept (en) Fassara
The Devil and Miss Prym (en) Fassara
The Zahir (en) Fassara
The Witch of Portobello (en) Fassara
Kyaututtuka
Wanda ya ja hankalinsa Jorge Amado (en) Fassara, Henry Miller (en) Fassara, William Blake (en) Fassara, Christina Lamb (en) Fassara da Jorge Luis Borges (en) Fassara
Mamba Brazilian Academy of Letters (en) Fassara
Artistic movement ƙagaggen labari
music of Brazil (en) Fassara
IMDb nm0168723
paulocoelhoblog.com

Tarihin Rayuwarsa

An haifi Paulo Coelho a Rio de Janeiro, Brazil, kuma ya halarci makarantar Jesuit. Yana da shekaru 17, iyayen Coelho sun kai shi wata cibiyar tabin hankali inda ya tsere sau uku kafin a sake shi yana da shekaru 20. Daga baya Coelho ya ce "Ba wai suna so su cutar da ni ba ne, amma ba su san abin da za su yi ba... Ba su yi haka ba don su halaka ni, sun yi haka ne don su cece ni." Burin iyaye, Coelho ya shiga makarantar lauya kuma ya watsar da burinsa na zama marubuci. Shekara guda bayan haka, ya daina kuma ya rayu rayuwa a matsayin hippie, yana tafiya ta Kudancin Amurka, Arewacin Afirka, Mexico, da Turai kuma ya fara amfani da kwayoyi a cikin 1960s.

Bayan ya dawo Brazil, Coelho ya yi aiki a matsayin marubucin waƙa, yana tsara waƙoƙin Elis Regina, Rita Lee, da kuma ɗan wasan Brazil Raul Seixas. Haɗa tare da Raul ya haifar da alaƙa da Coelho da sihiri da sihiri, saboda abubuwan da ke cikin wasu waƙoƙin . Sau da yawa ana zarginsa da cewa waɗannan waƙoƙin tsage-tsafe ne na waƙoƙin ƙasashen waje waɗanda ba a san su sosai a Brazil a lokacin ba. A shekarar 1974, ta hanyar asusunsa, an kama shi saboda ayyukan "zamantawa" tare da azabtar da shi daga gwamnatin soja mai mulki, wanda ya karbi mulki shekaru goma da suka wuce kuma ya kalli waƙoƙinsa a matsayin hagu kuma mai haɗari . Coelho ya kuma yi aiki a matsayin ɗan wasan kwaikwayo, ɗan jarida da darektan wasan kwaikwayo kafin ya ci gaba da aikinsa na rubutu.

Coelho ya auri mai zane-zane Christina Oiticica a shekara ta 1980. A baya sun yi rabin shekara a Rio de Janeiro, sauran rabin kuma a wani gida da ke tsaunin Pyrenees na Faransa, amma yanzu ma’auratan suna zama na dindindin a Geneva, Switzerland.

Manazarta=

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

AureAminu Waziri TambuwalSahabi Alhaji YaúZainab AbdullahiRumBOC MadakiDana AirZamfaraMisraBagaruwaAnnabawaUmmi KaramaBiologyGabas ta TsakiyaIstiharaAhmad S NuhuAmurka ta ArewaAmfanin Man HabbatussaudaKhalifofi shiryayyuJerin ƙauyuka a jihar KebbiBagdazaKunchiVictoria Scott-LegendreWutaBobriskyHamzaLandanMasarautar KanoA'Darius PeguesAl'adun auren bahausheBukukuwan hausawa da rabe-rabensuTandi IndergaardLynette BurgerMutanen FurKufaRubutuAisha Sani MaikudiHeidi DaltonSani Umar Rijiyar LemoLefeDauraAhmadu BelloHabaiciAbdul Samad RabiuYaƙin BadarNorwayMasarautar Sarkin Musulmi, SokotoAfirka ta YammaMaryam NawazSana'oin ƙasar HausaGidan Caca na Baba IjebuHarshe (gaɓa)Tarihin NajeriyaZaizayar KasaSisiliyaJerin Sunayen Gwamnonin Jihar BornoLamba (Tubani)Arewa (Najeriya)xul5eƘananan hukumomin NijeriyaSinYolande SpeedyMaria al-QibtiyyaRobyn de GrootHusufin rana na Afrilu 8, 2024Tinsel (TV series)SiyasaMaleshiyaMulkin Farar Hula🡆 More