Boc Madaki: Ɗan Najeriya, marubucin waka kuma mawaki

Luka Bulus Madaki; wanda aka fi sani da BOC Madaki (An haifeshi ranar 22 ga watan Satumban shekarar 1993) ɗan Najeriya ne, Marubucin Waƙa, Kuma mawaƙi.

Boc Madaki: Rayuwar farko da Karatu, Sanaa, Manazarta BOC Madaki
Rayuwa
Cikakken suna Luka Bulus
Haihuwa Jihar Bauchi, 22 Satumba 1993 (30 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a mai rubuta waka, Masu kirkira da rapper (en) Fassara
Imani
Addini Kiristanci

Rayuwar farko da Karatu

An haifi shine ranar 22 ga watan Satumban shekarar 1989 a ƙaramar hukumar Bogoro da ke Jihar Bauchi a matsayin ɗan fari ga iyayensa.

BOC yayi karatunsa na firamare a makarantar gandun daji da Jibril Aminu kafin ya zarce zuwa makarantar sakandaren kwana ta Shadawanka inda ya samu shedar SSCE.

Bayan ya kammala makarantar sakandare, ya kuma cigaba zuwa makarantar kimiyya da fasaha ta Abubakar Tatari Ali inda ya sami difloma ta ƙasa a fannin nazarin muhalli da kula da gidaje.

Sana'a

Ayyukan sa na waƙa ya fara ne daga Coci tare da ƙaramin rukuni na mawaƙa, bayan shafe shekaru yana gwagwarmaya a cikin waƙa, ƙarshe BOC Madaki ya ci gaba a shekarar 2013.

BOC ya zama shahararren mawaƙi a lokacin da ƙungiyar Toss A Popular Music ta sa hannu a wancan lokacin.

Tunda ya shiga harkar waka, BOC ya fitar da wakoki sama da 100 wanda ya gabatar da manyan mawaka na hausa kamar Classiq, DJ AB, Kheengz, Morell da Bash ne pha.

Madaki ƙwararren mai waƙoƙin waƙa ne da kiɗa mai ban sha'awa, waƙoƙin sa suna mai da hankali ga canza rayuwar matasa.

Waƙoƙi

Wasu daga cikin wakokin sa da sukayi fice shine Zafi, Dabarbaru, da dai sauransu kuma yafitar da Album da dama kamar wane album dinshe No English, Sorry Please thanks da dai

Manazarta

Tags:

Boc Madaki Rayuwar farko da KaratuBoc Madaki SanaaBoc Madaki ManazartaBoc MadakiNajeriyaWaƙa

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Delta (jiha)DauramaAnambraBenue (jiha)Maryam Bukar HassanAureTauhidiMajalisar Ɗinkin DuniyaZariyaSam AdekugbeZulu AdigweDokar NajeriyaTumfafiyaBornoYobeMusulunci a IndiyaMadinahMasallacin AnnabiWikipidiyaGafiyaHarshen Karai-KaraiBarikanchi PidginShehuTsaftaHalfaouine Child of the Terraces (fim)Bet9jaKanuriYemenBande, NijarMisraTunde OnakoyaTahir MammanTurkmenistanAhl al-BaytTarihin Ƙasar IndiyaAmal UmarMessaoud Aït AbderrahmaneSheikh Ibrahim KhaleelSani AbachaKebbiAbincin HausawaYaƙin UhuduJerin yawan habakar mutane a jahohin NajeriyaTanimu AkawuAdolf HitlerJerin ƙauyuka a Jihar GombeUsman Musa Shugaba2024Zayd ibn ThabitAtiku AbubakarOmar al-MukhtarHarshe (gaɓa)BishiyaMuhammad Bello YaboTsuntsuUmar M ShareefJerin ƙauyuka a jihar KanoYusuf Maitama SuleZubeZauren yan majalisar dokokin Jihar KanoBobriskySaddam HusseinYammacin AsiyaShah Rukh KhanMohammed Abdullahi AbubakarJerin AddinaiMusulunciKamfanin Siminti na Dangote PlcFarillai, Sunnoni da Mustahabban AlwallaRanan Salla🡆 More