Gold Coast

Gold Coast birni ne, da ke a ƙasar Asturaliya.

Gold Coast yana da yawan jama'a 638,090, bisa ga jimillar 2016. An gina birnin Gold Coast a ƙarshen karni na sha tara bayan haifuwan annabi Issa.

Gold CoastGold Coast
Gold Coast

Wuri
 28°01′00″S 153°24′00″E / 28.0167°S 153.4°E / -28.0167; 153.4
Ƴantacciyar ƙasaAsturaliya
State of Australia (en) FassaraQueensland (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 638,090 (2016)
• Yawan mutane 455.13 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Bangare na Gold Coast - Tweed Heads (en) Fassara
Yawan fili 1,402 km²
Altitude (en) Fassara 12 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1958
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+10:00 (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo goldcoast.qld.gov.au
Gold Coast
Gold Coast
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Hotuna

Manazarta

Tags:

Asturaliya

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

PrabhasJerin Kamfanonin Ƙasar Afirka ta KuduAbba Kabir YusufShan tabaMasarautar DutseJerin AddinaiZakkaLalleAnnabawa a MusulunciMaryam MalikaArmeniyaGado a MusulunciAl-BayhaqiMaryam Jibrin GidadoKareKenyaAdékambi OlufadéJahar TarabaEsther TokoAbincin HausawaAbdallah SimaFalalar Azumi Da HukuncinsaMuhammad gibrimaKano (jiha)MuritaniyaOlusegun ObasanjoHarshen ZuluTarihin NajeriyaSam DarwishTarihiTarihin rikicin Boko HaramKabiru GombeKhulafa'hur-RashidunRukunin kare muhalli (ECG)Shuwa ArabGidan na shidaHassan WayamCristiano RonaldoAhmadiyyaHawan jiniShugaban NijeriyaYakubu GowonTarihin falasdinawaIfeoma IheanachoMala`ikuTarayyar TuraiTarihin Ƙasar IndiyaBlessing OborududuZakir NaikTuraiRobin williamsAdamu a MusulunciAbdullah ɗan SalamSaliyoUmaru MohammedZainab AhmedMusaPatience ItanyiБHaɗejiyaMatan AnnabiAbu Ubaidah ibn al-JarrahRowan AtkinsonAdam A ZangoShukaMatsayin RayuwaMasadoiniya ta ArewaAfirka ta KuduGhanaKarin maganaBakar fataPlateau (jiha)Samantha AgazumaKoken 'Yancin Siyasar Aljeriya na 1920🡆 More