Xartum

Xartum (ci araab al-Khartûm الخرطوم ñu man koo tekkee «ñoxub ñay») mooy péeyu réewum Sudaan, féete ci wetu Niil bu weex, bi jóge Ugandaa, ak Niil bu baxa, bi jóge Ecoopi.

Wiki Xartum
Wiki
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wiki taxawal
Xartum الخرطوم
Xartum
Skyline of {{{official_name}}}
Réew Xartum Sudaan
Tund al-Chartum
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
15° 36′ 27″ Nord
     32° 32′ 13″ Est
/ 15.60754, 32.53706
Kawewaay 382 m
way-dëkk 2 090 001 nit
atum way-dëkk 2 005
Ab talib Xartum

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

GaambiDiiwaanu KawlaxGarça de CimaRéewum LawosRigaSooninkeMinskTuvaluGayndeSattumbarTeneAhmadou BambaYupiterSuletPrimeira LigaCeeb u jënDisambarOseyaaniXam-xami nite ak mboolaay.jpXartumAcadémica do MindeloMayootThanh HoaXam-xamAfrigLonkoyoonCampo BaixoKanadaaGaboroneAddunaDawaanu mbëjÑaareelu Xareb Àdduna.ruFajã de ÁguaBanjulSatumbarOsakaSeex Anta JóobNjàngatTurks and Caicos IslandsAlseeriBaratislawaMbëjfeppSaasumaan bPoortorikooDalub webUnk wWaletaCabeça dos TarafesDéteeluSudaan gu Bëj-saalumSëngRabSão PauloCalheta de São Miguel🡆 More