Sudaan

Suudaan (Republik bu Suudaan) : réewu Afrig.

جمهورية السودان
(Republik bu Suudaan)
Raaya bu Sudaan Kóót bu aarms bu Sudaan
Barabu Sudaan ci Rooj
Barabu Sudaan ci Rooj
Dayo 1 861 484 km2
Gox
Way-dëkk 42 166 000 (2017) nit
Fattaay 22.65 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Xartum
Làkku nguur-gi àngale, araab
Koppar pound
Turu aji-dëkk
Telefon
   Sudaan


Sudaan Réewi afrig Sudaan

Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa

Tags:

AfrigRéew

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

Fukk.itMburuSapoŋMuusKongóo-BrasaawiilBagdadAwrilSeyselAlxuraanWolof (askan)ÓróopJunjLimu réewi àdduna biWeeri wolofUkreenXiibonRéewum DominikTalinKajoorDiineXareb Àdduna bu NjëkkGanaÑaqu meningiteKigaliZurichKebegSéddaliinu yoriinu SenegaalTéere Tasawudus sixaarAltineMamoor Xam Sa DiineNgéejaanBiir bu dawNeemaarAretasPenku gu DigguXaralaymbëjBernAlseeriAndoorGine BisaawóoPajMonaakoJawwu jiDawaan bu safaanuWayGuyaana gu FaraasRiisiSão Pedro (Kap Weer)XaruMaalaakaArminaatWatikaa (péy)FeppsaalGoxub Dottub Bëj-gànnaarPullaarRéewum ñaari dex yiTuvaluJolof🡆 More