Kap Weert

Kap Weer (Gàwu Kap Weer) : réewum Afrig mooy réew bu nekk ci digg-gànnaaru Atlaantik, te am fukki dun yuy tàkk, digg-gànnaaru réew mi am na lu tollu ci 4,033 km2.

Gàwu Kap Weert
Raaya bu Kap Weert Kóót bu aarms bu Kap Weert
Barabu Kap Weert ci Rooj
Barabu Kap Weert ci Rooj
Dayo 4 033 km2
Gox Afrig
Way-dëkk 539 560 (2016) nit
Fattaay 133.8 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Republik
Carlos Veiga
-
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Portugaal
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Praia
14° 55′ Bëj-gànnaar
     23° 31′ Sowwu
/ 14.917, -23.517
Làkku nguur-gi Portigee, Kereyoolu Kap Weert
Koppar Escudo Kap Weert (CVE)
Turu aji-dëkk -Kap Weer-Kap Weer
-Sa-Kap Weer
Telefon
Lonkoyoon bu Kap Weert
Lonkoyoon bu Kap Weert   Kap Weert

[ 9] Wàll yii nekk na ci diggante 600 ak 850 kilomet (320 ak 460 milya) ci penku Kap Weer, di penku bu gën a penku ci Afrig. Wàll wi nekk ci Kap Weer, bokk na ci wàll wi nekk ci Macaronees, boole kook Azores, Wàll yi nekk ci Kanari, Madeira ak Wàll yi nekk ci Sawaaje.

Melosuuf

Duni

Dëkki i diiwaani

Njàngale/Iniweersite

  • Iniweersite Kap Weert - Santiago (Praia, São Jorge dos Órgãos), São Vicente (Mindelo, Ribeira Julião)
  • Jean Piaget Iniweersite Kap Weert
  • Iniweersite Assomada
  • Iniweersite Mindelo
  • Iniweersite Santiago

Sport

Sinemaa

Filmi

  • O Ilhéu de Contenda (1995)
  • "Morna Blues" (1996)
  • Amílcar Cabral (2001)
  • Batuque' ["Batuki"]' (2006)
  • "Santo Antão - Paisagem & Melodia" (2006)
  • "Arquitecto e a Cidade Velha" (2007)
  • Kontinuasom (2009)
  • "Contrato" (2010)
  • "Sukuru" (2017)

Karmat ak delluwaay

Lëkkalekaay yu biti

Kap Weert 

Xool it Wiki Commons


Kap Weert  Réewi afrig Kap Weert 

Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa

Tags:

Kap Weert MelosuufKap Weert NjàngaleIniweersiteKap Weert SportKap Weert SinemaaKap Weert Karmat ak delluwaayKap Weert Lëkkalekaay yu bitiKap WeertAfrigRéew

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

Xët wu njëkkSuwisLat JoorMongoliKopenagenÓstraaliQueenAntipatarisJulius CaesarSeex Ibraayma FaalLaayeenPolineesiTirinidaad ak TobaagoJantInternetBaraaySyktyvkarBeliisSiriNepaalTurks and Caicos IslandsNdoxZahedanPaftanYonneeYoonKot DiwaarUraanusTiniisiAfrigDiineWolofKazanAtenPHPBundesligaKowetSenegaalSuufXareb Àdduna bu NjëkkYéesu-kristaa1. Liig - Santiago gu bëj-saluumuOseyaaniOoŋ KoŋMboor Ak DiineCorecaTimoor gu PenkuNdakaaruGanaBaatukaayLinuxXam-xamu nosukaayFatikTelefonGuyaabSalaan🡆 More