Afrig

Ngértey ceet gu

wenn xët wu tudd « Afrig » moo am ci bii wiki

Xool (20 yi jiitu) () (2050100250500).
  • Vignette pour Afrig
    Afrig, Afirig, moom la ñu jàppee ne mooy gox bi nit cosaanoo, su nu ko xoolee ci yaatuwaayam ak bariwaayu askanam (lu weesu gox bu Asi), mooy ñaareelu...
  • Vignette pour Réewum Diggu Afrig
    Réewum Diggu Afrig : réewum Afrig Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini •...
  • Vignette pour Diiney Afrig
    Ca Afrig, diine yi yagg nañu fa am. Diine yi am Afrig (yawut, kirist, lislaam), ñoo bokk cosaan. Ca jamono nguuru Kuus amoon, tey di nekk wa Sudaan, nit...
  • Vignette pour Afrig gu Bëj-saalum
    Afrig gu Bëj-gànnaar (Réewum Afrig gu Bëj-saalum) : réewu Afrig Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi •...
  • Vignette pour Diggu Afrig
    Diggu Afrig (di wax tamit Afrigu yamoo) doon ab xaaju Goxub Afrig bu nekk ci diggante ndand féy-féy gu Sahara ci bëj-gànnaar ak ndand fey-fey gu Kalahari...
  • Vignette pour Penku Afrig
    Penku Afrig mooy wàllu Afrig gi gën a féete penku. Bénn la ci diwaan yi ñu séddalee goxu Afrig. juroom ñenti Réew a fa nekk: Eritere Ecoopi Jibuti Somali...
  • Vignette pour Bëj-gànnaaru Afrig
    Bëj-gànnaaru Afrig mooy diwaanu Afrig bi féete ci li nekk ci kawu tàkk gu Sahara. Mooy la nuy faral di wax Afrig gu weex gi, ndax melokaanu ña fa dëkk...
  • Way dëkki Afrig ñu néew lañu, bu ñu leen nattee ci tolluwaayam bu rëy bii (moom Afrig): sababu loolu day dellu ci ni ab déndam méngoodee, ñagase ni. Ak...
  • Vignette pour Melosuufug Afrig
    Kembaarug Afrig / Goxub Afrig moom benn la ci goxi Àdduna Ju Yàgg ja, moom nag ab joor bu réy ci jéeri la, géej xottiwu ko (jaarul ci biiram) du caagéenug...
  • Vignette pour Gox
    maanaam yu soriwul tefes yi, lu mel ne Madagaskaar ni mu bokkee ci kembaaru Afrig, ndax moom la gën a jege ni Asi. Ci xam-xam, xaaj bu àdduna bi, bu beru...
  • Vignette pour Kap Weert
    Kap Weert (catégorie Afrig)
    Kap Weer (Gàwu Kap Weer) : réewum Afrig mooy réew bu nekk ci digg-gànnaaru Atlaantik, te am fukki dun yuy tàkk, digg-gànnaaru réew mi am na lu tollu ci...
  • Vignette pour Sowwu Afrig
    Sowwu Afrig ab diiwaan la ci Afrik. Mi ngi tambalee ca Niseeria ba ci Senegaal. Afrik da fa mel ne arafu 1, am lu taxaw ak lu génn jublu sowwu, lu génn...
  • Vignette pour Gàmbi
    Gàmbi (catégorie Afrig)
    Gàmbi (Pénc mu Gàmbi) : réewum Afrig. Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini •...
  • Wiki taxawal Afrig gu Bëj-saalum mooy réew mi gën a féete Bëj-saalum ci goxu Afrig, mi ngi bokk ci diwaanu Bëj-saalumu Afrig. ci Bëj-saalum klimaa...
  • Vignette pour Gànnaar
    Gànnaar (catégorie Afrig)
    yi Wikipedia taxawal Gànnaar (Republik bu Lislaamu bu Gànnaar) : réew Afrig. Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso •...
  • Vignette pour Sudaan
    Sudaan (catégorie Afrig)
    Suudaan (Republik bu Suudaan) : réewu Afrig. Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere •...
  • Vignette pour Niseeriya
    Niseeriya (catégorie Afrig)
    dees ko wax itam Repiblik federal bu Niseeriya am réew la mu nekk ci Sowwu Afrig. Dafa nekk diggante géejug Sahel ci bëj-gànnaar ak géejug Gine ci bëj-saalum...
  • Vignette pour Isipt
    Isipt (catégorie Afrig)
    xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal Ejipt (Gawu Araab bu Ejipt) : réewum Afrig. Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso •...
  • Vignette pour Mali
    Mali (catégorie Afrig)
    xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal Mali (Republik bu Mali) : réewum Afrig Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso •...
  • Vignette pour Somali
    Somali (catégorie Afrig)
    Somali (Republik bu Somali) : Réewu Afrig. Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere •...
Xool (20 yi jiitu) () (2050100250500).

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

Old TraffordDugóorSimbaaweeKaliningradSëriñ TuubaaKap WeertWiyetnaamTimoor gu PenkuBëj-gànnaaru AfrigPragAtPovoação VelhaDjabarRiisiMbàmbulaanug AtlasInternetFurna (Kap Weert)ArsantinRéewIrlaandWikbaatukaaySelena GomezÑaySahrul ProjecttSankt-PeterburgXam-xamu nosukaayAfrigSiddeem pomGëstubiddiwAmsterdamKongóo-BrasaawiilFaraasLilongweYoletSapoŋMiiraasFatikNiccolò MachiavelliYiirPosonGargambooseTirinidaad ak TobaagoNiseerImbraatóor gu GanaYolaakonOtrisRéewum LawosIspaañAlbert EinsteinMàngoToolu mbëjDiiwaan yu Bennoo🡆 More