Yammacin Jamus: Tarayyar Rifobilika ta Jamus a lokaci tsakanin kafa ƙasar zuwa sake haɗewar ta a 3 ga Oktoba 1990

Yammacin Jamus waannan kalmar na nufin yamma a cikin ƙasar Jamus wanda take a yankin turai.

A turance kuma ana kiransu da West Germany.

Yammacin Jamus: Tarayyar Rifobilika ta Jamus a lokaci tsakanin kafa ƙasar zuwa sake haɗewar ta a 3 ga Oktoba 1990Yammacin Jamus
Bundesrepublik Deutschland (de)
Tutar Jamus Kan sarki ta Jamus
Tutar Jamus Kan sarki ta Jamus

Take Das Lied der Deutschen (1949)

Kirari «Einigkeit und Recht und Freiheit»
Wuri
Yammacin Jamus: Tarayyar Rifobilika ta Jamus a lokaci tsakanin kafa ƙasar zuwa sake haɗewar ta a 3 ga Oktoba 1990
 50°44′02″N 7°05′59″E / 50.733888888889°N 7.0997222222222°E / 50.733888888889; 7.0997222222222
Territory claimed by (en) Fassara German Democratic Republic (en) Fassara

Babban birni Bonn (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 63,250,000 (1990)
• Yawan mutane 254.45 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Jamusanci
Labarin ƙasa
Bangare na History of Germany (1945–1990) (en) Fassara da history of Germany (en) Fassara
Yawan fili 248,577 km²
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Trizone (en) Fassara, German Reich (en) Fassara da Allied Control Council (en) Fassara
Ƙirƙira 23 Mayu 1949
Rushewa 3 Oktoba 1990
Ta biyo baya Jamus
Tsarin Siyasa
Tsarin gwamnati federal parliamentary republic (en) Fassara da parliamentary republic (en) Fassara
Ikonomi
Kuɗi Deutsche Mark (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho +49
Yammacin Jamus: Tarayyar Rifobilika ta Jamus a lokaci tsakanin kafa ƙasar zuwa sake haɗewar ta a 3 ga Oktoba 1990
West Germany

Manazarta

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

KimiyyaIbrahimAzumiFulaniAminu Sule GaroIke DioguKasuwar Kantin KwariJerin Ƙauyuka a Jihar KatsinaGaɓoɓin FuruciSpeech synthesisAbdullahi Baffa BichiAbubakar RimiBukukuwan hausawa da rabe-rabensuMaryamu, mahaifiyar YesuGobirUlul-azmiAlwalaHamisu BreakerBashir Aliyu UmarJiminChileMuhammadu DikkoMaryam Abdullahi BalaAbdulsalami AbubakarAbd al-Rahman ɗan AwfImam Malik Ibn AnasKannywoodLahadi AdebayoCikiSameera ReddyBello TurjiMuslim ibn al-HajjajMansura IsahKuluBiyafaraArewacin NajeriyaTatsuniyaKarin maganaAlluran rigakafiTarin LalaWikiJerin Sarakunan KanoAbubakar ImamZinareHausaIlimiIsah Ali Ibrahim PantamiCiwon daji na fataSheikh Ibrahim KhaleelBabbar Ganuwar Ƙasar SinSudanYahudanciLefeKhalid Al AmeriBangladeshFiqhun Gadon MusulunciJamhuriyar Dimokuraɗiyyar KwangoHauwa WarakaJerin shugabannin ƙasar NijeriyaGhanaAdamu Sidi AliBotswanaƊan sandaAbinciAzman AirRobert BilotAnnabiMatan AnnabiKusuguAbdulwahab AbdullahMomee Gombe🡆 More