Napoli

Napoli birni ne, da ke a yankin Kampaniya, a ƙasar Italiya.

Ita ce babban birnin ƙasar yankin Kampaniya. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2017, jimilar mutane 4 434 136 (miliyan huɗu da dubu dari huɗu da talatin da huɗu da dari ɗaya da talatin da shida). An gina birnin Napoli a karni na bakwai kafin haifuwan annabi Issa.

NapoliNapoli
Flag of Naples (en) Coat of arms of Naples (en)
Flag of Naples (en) Fassara Coat of arms of Naples (en) Fassara
Napoli

Wuri
Napoli
 40°50′09″N 14°14′55″E / 40.8358°N 14.2486°E / 40.8358; 14.2486
Ƴantacciyar ƙasaItaliya
Region of Italy (en) FassaraCampania (en) Fassara
Metropolitan city of Italy (en) FassaraMetropolitan City of Naples (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 913,462 (2023)
• Yawan mutane 7,674.86 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Italiyanci
Labarin ƙasa
Yawan fili 119.02 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Gulf of Naples (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 17 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Neapolis (en) Fassara da Parthenope (en) Fassara
Muhimman sha'ani
Patron saint (en) Fassara Januarius (en) Fassara
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Naples City Council (en) Fassara
• Mayor of Naples (en) Fassara Gaetano Manfredi (en) Fassara (18 Oktoba 2021)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 80121, 80122, 80123, 80124, 80125, 80126, 80127, 80128, 80129, 80131, 80132, 80133, 80134, 80135, 80136, 80137, 80138, 80139, 80141, 80142, 80143, 80144, 80145, 80146 da 80147
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 081
ISTAT ID 063049
Italian cadastre code (municipality) (en) Fassara F839
Wasu abun

Yanar gizo comune.napoli.it
Instagram: comunedinapoli Edit the value on Wikidata

Hotuna

Manazarta

Tags:

Italiya

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

KebbiHamid Ali2012PotiskumKaruwanci a NajeriyaShehu Musa Yar'AduaJamhuriyar Dimokuraɗiyyar KwangoAbdullahi BayeroRobyn SearleSaratovSam DarwishTantabaraAliko DangoteAshiru NagomaJamusKungiyar AsiriISBNAsturaliyaTarihin NajeriyaDavid BiraschiAnnabawaNasarawaKairoJaffaMaliBirtaniyaZulu AdigweJerin Sunayen Gwanonin Jihar SokotoWiki2006Tarihin Duniya a cikin Abubuwa 100MisraRabi'u Musa KwankwasoTarihin Ƙasar IndiyaAbdul Rahman Al-SudaisAlhaji Ahmad AliyuKhalid Al AmeriMaryam Jibrin GidadoKiwoLarabawaKano (jiha)RuwaYuliSiyasaMartin Luther KingGaɓoɓin FuruciJihar RiversƘur'aniyyaHafsat IdrisMurtala MohammedAngo AbdullahiWasan tauriRuwan samaEleanor LambertBabban 'yanciMamman ShataFati WashaJinin HaidaBet9jaSaratu GidadoZariyaGwiwaTurkiyyaRahama SadauAbubakar GumiYaƙin Duniya na IMamman DauraIsah Ali Ibrahim PantamiBashir Aliyu UmarSani SabuluIran🡆 More