Idia Renaissance

Idia Renaissance ƙungiya ce mai zaman kanta a jihar Edo ta Najeriya .

Ƙungiyar ta tsara ayyuka a kusa da fataucin ɗan adam, gami da liyafar waɗanda ke fama da fataucin ɗan adam. Idia Renaissance ta kafa ta Mrs. Ekimwona Eki Igbinedion, matar Chief Lucky Igbinedion, tsohon gwamnan jihar Edo. A cikin 2021, Idia Renaissance ya haɗu tare da Hukumar Kula da 'Yan Gudun Hijira ta Majalisar Dinkin Duniya (UNHCR) don ƙirƙirar wayar da kan jama'a game da fataucin mutane da lalata da 'yan mata.

Idia RenaissanceIdia Renaissance
Bayanai
Iri ma'aikata
idia-renaissance.org

Tarihi

An kafa Idia Renaissance ne a ranar 1 ga Yuli, 1999 a Benin, babban birnin jihar Edo, Najeriya, a matsayin matakin magance fataucin mutane don yin lalata da su.

Haɗin kai

Ƙungiyar ta haɗa hannu da ƙungiyoyi/cibiyoyi masu zuwa don cimma manufofinta:

  • Asusun Tallafawa Yara na Majalisar Dinkin Duniya (UNICEF)
  • Hukumar hana fataucin mutane ta kasa (NAPTIP)
  • Hukumar Kula da Hijira ta Duniya (IOM)
  • Hukumar Raya Ƙasa ta Sweden (SIDA)
  • Ofishin Majalisar Ɗinkin Duniya kan Laifuka da Magunguna (UNOCD)

Magana

Tags:

EdoNajeriya

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

AureVolgogradYakubu GowonBaƙondoroUmmi RahabKhalid Al AmeriMohamed HosseinGini IkwatoriyaCold WarParacetamolAlbani ZariaZanzibar (birni)AbidjanMasallacin ƘudusKimiyyaYolande Amana GuigoloAhmad Sulaiman IbrahimSinAbdullahi BayeroMurja IbrahimWuhanShukaIbrahim Ahmad MaqariToyota StarletAlhusain ɗan AliNijeriyaKusuguLalleLokaciCiwon hantaReal Madrid CFMargret HassanTaliyaRaka'aWiki FoundationHussaini DankoDikko Umaru RaddaDabarun koyarwaDuniyaJamusMaguzawaGeorgiaSoSani SabuluAgadezYusuf (surah)Anas HalouiSallolin NafilaAfirka ta KuduAsiyaMala KachallaTuraiKitsoAjay DevgnDokar NajeriyaKazaureJerin ƙauyuka a jihar JigawaAbubakar D. AliyuKarin maganaOrjuan EssamMuhammadu BuhariMajalisar Ɗinkin DuniyaAnnabiHausaGabas ta TsakiyaMuhammadu MaccidoWikiWikipidiyaTarihin NajeriyaThe SimpsonsWilliams Uchemba🡆 More