Sinima A Sudan Ta Kudu

Cinema sabuwar masana'anta ce mai tasowa a Sudan ta Kudu .

Sinima A Sudan Ta KuduSinima a Sudan ta Kudu
cinema by country or region (en) Fassara
Bayanai
Facet of (en) Fassara cinematography (en) Fassara
Ƙasa Sudan ta Kudu
Wuri
 7°N 30°E / 7°N 30°E / 7; 30

Bayani

Ya zuwa shekarar 2011, babu koda ɗakin kallon Finafinai ɗaya a ƙasar Sudan ta Kudu. AsAs of 2011, sannan dukkan ƴan ƙasar sun dogara ne da Gidan talabijin na Sudan ta Kudu wanda ake kira da SSTV. A ta bakin manajan Sudan ta Kudu Elfatih Majok Atem, "Mafi yawan ƴan ƙasar masu shirya Finafinai basu da ƙwarewar harkokin Finafinai. Masu ƙwarewa kuma basu da kayan aiki ingantattu.."

Bayan Fage

Sudan ta Kudu ta samu 'yancin kai a shekarar 2011; daidai shekaru shida bayan kammala Yaƙin Basasar Sudan na Biyu wanda ya haifar da rugujewar gidan sinima na Capital Juba kawai. A cikin shekarar 2011, Daniel Danis ya ba da umarnin fim ɗin farko na Sudan ta Kudu, Jamila .

Bikin fim

A shekarar 2016, Sudan ta Kudu ta shirya bikin fim na farko, bikin fina-finai na Juba . Bikin ya kunshi taron masana’antar shirya fina -finai, kuma na biyu da aka shirya za a yi a Sudan ta Kudu. Simon Bingo ne ya assasa wannan biki, an yi shi ne don rage mummunan hoton Sudan ta Kudu a matsayin ƙasa mai fama da yaƙe-yaƙe tare da haɓaka al'adun Sudan ta Kudu da fasaha.

Ƙungiyoyi

Ƙungiyoyi da yawa a cikin ƙasar suna neman haɓaka harkar fim ta masu yin fim na cikin gida:

  • Woyee Film da Theatre Industry, ƙungiyar shirya fina -finai.
  • Sashin Sinima da Masana'antar Fim na Ma'aikatar Al'adu, Matasa da Wasanni .
  • Kwalejin Fim da TV, makaranta ce mai zaman kanta a Juba.
  • Cibiyar Al'adu ta Nyakuron, mai masaukin baki don bikin Fim ɗin Juba na 2016.

Manazarta


Sinima a Afrika
Sinima a Afrika | Afrika ta Kudu | Afrika ta Tsakiya | Aljeriya | Angola | Benin | Botswana | Burkina Faso | Burundi | Cabo Verde | Cadi | Côte d'Ivoire | Eritrea | eSwatini | Ethiopia | Gabon | Gambiya | Ghana | Gine | Gine Bisau | Ginen Ekweita | Jibuti | Kameru | Kenya | Komoros | Kwango (JK)|Kwango (JK) | Kwango (JDK) | Laberiya | Lesotho | Libya | Madagaskar | Mali | Mauritius | Muritaniya | Misra | Moroko | Mozambik | Namibiya | Nijar | Nijeriya | Ruwanda | Saliyo | Sao Tome da Prinsipe | Senegal | Seychelles | Somaliya | Sudan | Sudan ta Kudu | Tanzaniya | Togo | Tunisiya | Uganda | Zambiya | Zimbabwe

Tags:

Sinima A Sudan Ta Kudu BayaniSinima A Sudan Ta Kudu Bayan FageSinima A Sudan Ta Kudu Bikin fimSinima A Sudan Ta Kudu ƘungiyoyiSinima A Sudan Ta Kudu ManazartaSinima A Sudan Ta KuduSudan ta Kudu

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Yanar Gizo na DuniyaJerin Sunayen Gwamnonin Jihar JigawaImaniBincikeYaƙin Larabawa-Isra'ila 1948Ƴan'uwa MusulmaiEvani Soares da SilvaLizelle LeeTarayyar SobiyetCiwon Daji na Kai da WuyaMadatsar Ruwan ChallawaSudanTarihin NajeriyaTony ElumeluSokotoSarakunan Gargajiya na NajeriyaMafalsafiSani AbachaModibo AdamaSadarwaRahama Sadau2020Raka'aKalmaHadi SirikaFati BararojiAbdulrazak HamdallahAnnabi YusufBudurciShabnim IsmailSalatul FatihZirin GazaWikiquoteBabban 'yanciAl-UzzaHadiza AliyuWilliam AllsopJoshua DobbsInyamuraiLesothoJerin ƙauyuka a jihar JigawaOlusegun ObasanjoAshiru NagomaKhabirat KafidipeAl'adaTsabtaceMaitatsineYaƙin basasar NajeriyaNasir Ahmad el-RufaiAl-QaedaShuwakaJerin AddinaiShahoGaɓoɓin FuruciFatanyaAbubakar RimiShu'aibu Lawal KumurciMuhammadu Abdullahi WaseAbba Kabir YusufKano (birni)FassaraAfirka ta YammaKanoRabi'u RikadawaSallar asubahiZambiyaRamin ThaboMadobiShukaBruno SávioƊariƙar TijjaniyaYahudanciRahma MKAsturaliya🡆 More