Ìsopọ̀ Kẹ́míkà

Ìsopọ̀ kẹ́míkà ni ìfàmọ́ra láàrin àwọn átọ̀mù tó gba ààyè ìdá àwọn kẹ́míkà tí wọ́n ní átọ̀mù méjì tàbí mẹ́ta.

Ìsopọ̀ náà sẹlẹ̀ nítorí agbára ẹlẹktrostátìkì ìfàmọ́ra láàrin àwọn àgbéru olódì, bóyá láàrin àwọn ẹ̀lẹ́ktrọ̀nù àti núkléù, tàbí gẹ́gẹ́bí ìdá ìfàmọ́ra ipoméjì. Agbára àwọn ìsopọ̀ kẹ́míkà jẹ́ orísirísi; àwọn "ìsopọ̀ líle" bíi àjọfagbáradìmú tábí íónì wà àti àwọn "ìsopọ̀ dídẹ̀" bíi ìbáṣepọ̀ ipoméjì sí ipoméjì, agbara ìfọ́nká London àti ìsopọ̀ háídrójìn.

Ìsopọ̀ Kẹ́míkà
Kẹ́míkà Ligatio-covalens tó so pọ̀


Itokasi

Tags:

Atomic nucleusChemical substanceCovalent bondElectronÁtọ̀mù

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

Julian ApostatAyéGúúsù-Ìlàòrùn ÁsíàÍndíàRoland Burris17 OctoberFáwẹ̀lì YorùbáOrílẹ̀-èdè Olómìnira àwọn Ará ilẹ̀ ṢáínàMike EzuruonyeÀsà ilà kíkọ ní ilé YorùbáGulf Pẹ́rsíàOhun ìgboroGodwin ObasekiAlaskaÌwéÌṣekọ́múnístìNebkaure Akhtoy7 NovemberÈdè iṣẹ́ọba306 UnitasÌwé Àṣẹ Aṣàlàyé Ọ̀fẹ́ GNULuis Carrero BlancoDNAKuala Lumpur773 IrmintraudÀwọn sáyẹ́nsì àwùjọGoogleÈdè FaranséRáràMuhammadu Buhari950 AhrensaKashim ShettimaOmiNàìjíríàBadagryÌpínlẹ̀ ÒgùnHermann HesseOlusegun MimikoẸ̀bùn NobelMalaysiaPópù Gregory 7kJane AsindeỌbaÌjíptì26 MayOba Saheed Ademola ElegushiS(225273) 2128 P-LÌṣesósíálístìPáùlù ará Társù25 MarchStephen HarperÒrò àyálò YorùbáAzubuike OkechukwuNikita KhrushchevSwítsàlandìLaurent FabiusPópù Gregory 10kIbadan Peoples Party (IPP)Ojúewé Àkọ́kọ́Tsẹ́kì OlómìniraMons pubisAsaba, Nàìjíríà1 MaySan FranciscoDavid Oyedepo19 August🡆 More