Àwọn Èdè Ní Áfríkà

Ìye àwọn èdè tí wọ́n so ní Áfríkà lé ní ẹgbẹ̀rún méjì, kódà àwọn míràn sọ wípé ó lé ní ẹgbẹ̀rún mẹ́ta.

Nàìjíríà nìkan ní tó èdè ẹ̀ẹ́dẹ́gbẹ́ta,(gẹ́gẹ́ bí SIL Ethnologue) ṣe fi léde, Áfríkà jẹ́ ara àwọn ilẹ̀ tí oríṣiríṣi àwọn èdè pò sí jù. Àwọn èdè Áfríkà wá láti oríṣiríṣi ìdílé èdè, àwọn bi:

Àwọn Èdè Ní Áfríkà
Àwòrán àfiwé àwọn èdè tí wọ́n ń sọ ní Áfríkà

Àwọn èdè kéékèèké míràn wà tí wọn kò tí ì sì nínú ìdílé kan kan. Àwọn èdè kọ̀kan tún wà ní ilẹ̀ Áfríkà tí wón jẹ́ èdè tí ọ̀pọ̀lopọ̀ àwọn ẹ̀yà ń sọ. Àwọn èdè bi Arabic, Somali, Amharic, Oromo, Igbo, Swahili, Hausa, Manding, Fàtini.

Ààjọ African Union kéde ọdún 2006 gẹ́gẹ́ bi "Ọdún àwọn èdè Áfríkà"..


Àwọn Ìtọ́kasí

Tags:

Language familyNigeria

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

GSão Tomé and Príncipe.qaVanadiumIlé-Ifẹ̀Margaret AdeoyeLọndọnuYunifásitì Adekunle AjasinKatarÍsráẹ́lìRobert S. MullikenDoris SimeonSíríàCentral African RepublicJosé LinharesOperating SystemChristmasEfunroye tinubuÀgùàlàPlatinumÀrokòImmanuel KantTosin AdeloyeIkoyi ClubJoy EzeKarl CarstensWikimediaOhun ìgboroBẹ̀lárùsẸgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù-ẹlẹ́sẹ̀ ọmọorílẹ̀-èdè NàìjíríàAlexander PushkinMuna (rapper)FáráòCalabarGordon BrownGúúsù-Ìlàòrùn ÁsíàYorubaGibraltarẸrankoỌ̀rúnmìlàHerbert MacaulayWiki CommonsMọ́ṣálásíÀwọn BàhámàJosiah RoyceTony BlairInternational Organization for StandardizationÈdè AbínibíÀwùjọKàsàkstánJeremy BenthamEthnic groupÒndóDVÀwọn orin ilẹ̀ YorùbáBòtswánà🡆 More