Käthe Bosse-Griffiths

An haifi Käthe Bosse a Wittenberg a Jamus a shekara ta 1910,ita ce ta biyu cikin yara huɗu.Mahaifinta,Paul Bosse (1881-1947),fitaccen likitan mata ne kuma shugaban asibitin garin Wittenberg.

Käthe Bosse-Griffiths Käthe Bosse-Griffiths
Rayuwa
Cikakken suna Käthe Julia Gertrud Bosse
Haihuwa Lutherstadt Wittenberg (en) Fassara, 16 ga Yuli, 1910
ƙasa Jamus
Birtaniya
Mutuwa Swansea (en) Fassara, 4 ga Afirilu, 1998
Ƴan uwa
Mahaifi Paul Bosse
Mahaifiya Käthe Bosse
Abokiyar zama J. Gwyn Griffiths (en) Fassara  (13 Satumba 1939 -  4 ga Afirilu, 1998)
Yara
Karatu
Harsuna Jamusanci
Welsh (en) Fassara
Turanci
Harshen Misira
Sana'a
Sana'a egyptologist (en) Fassara, archaeologist (en) Fassara, anthropologist (en) Fassara da marubuci

Shekarun farko

Mahaifiyarta Käthe Bosse(née Levin, 1886-1944)ta kasance iyayen Yahudawa, amma Bosse ya girma a cikin Cocin Lutheran.Bayan kammala makarantar sakandare a garinsu,an shigar da ita Jami'ar Munich,inda ta sami digiri na uku a Classics da Egiptology a 1935. Rubuce-rubucen nata ya mayar da hankali ne kan siffar ɗan adam a cikin sassaken ƙarshen Masar.Ba da da ewa ba,ta fara aiki a Egiptology da Archaeology Department of the Berlin State Museums,amma ita da mahaifinta an sallame su daga mukaminsu lokacin da ya bayyana cewa mahaifiyarta Bayahudiya ce.

Tags:

Yahudawa

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Angelina JolieLagos (birni)YobeAlhaji Muhammad Adamu DankaboUmar M ShareefObiageri AmaechiRabi'u DausheAfirka ta YammaKofi AnnanLandanJerin Gwamnonin Jahar SokotoAbdulsalami AbubakarMaya Martins NjubuigboElizabeth AnyanachoAbay SitiMalam Auwal DareWainar FulawaJerin Kamfanonin Ƙasar Afirka ta KuduAsabe MadakiFestus AgueborAbiola OgunbanwoZaben Gwamnan Jihar Kano 2023Matsayin RayuwaRashaHafsat ShehuRogoHarshen Karai-KaraiJerin ƙauyuka a jihar KadunaKogin BankasokaNadine NyadjoIlimin TaurariNimco AhmedSheikh Ahmad Abulfathi AlyarwaweeJerin ƙasashen AfirkaЙUmmu KulthumNomaCiwon Daji na Kai da WuyaKarbalaJerin ƙauyuka a jihar JigawaIsra'ilaAmmar ibn YasirWajeSani Umar Rijiyar LemoYahudawaLeila AbukarTekno (mawaki)Bakar fataMusaAbdullahi Bala LauZariyaAlhassan DantataAllahntakaIbrahima SanéMusulunciKimiyyaJerin Sunayen Gwamnonin Jihar BornoJerin Sunayen Gwanonin Jihar SokotoJanabaWikiAsiyahYaƙin Duniya na IIMurja BabaMax AirHadiza AliyuBalbelaTekun IndiyaƘaranbauBello Muhammad BelloBlessing OborududuFalsafaAliyu Magatakarda WamakkoLil AmeerMuritaniyaMikiya🡆 More