Gaskiya

Gaskiya: ita ce kasancewa cikin gaskiya ko gaskiya koda yaushe .

A cikin yare na yau da kullun, ana danganta gaskiya ga abubuwan da ke nufin wakiltar gaskiya ko kuma ta dace da ita, kamar imani, shawarwari, da jimlolin bayyanawa .

GaskiyaGaskiya
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na proposition (en) Fassara
Hashtag (en) Fassara Truth
Hannun riga da falsity (en) Fassara

Ita gaskiya koda tana da dace takan rushe karya komin girmanta

Gaskiya yawanci ana rike da kishiyar karya. An tattauna batun gaskiya kuma ana yin muhawara a wurare daban-daban, ciki har da falsafa, fasaha, tiyoloji, da kimiyya. Yawancin ayyukan ɗan adam sun dogara ne akan ra'ayi, inda ake ɗaukar yanayinsa azaman ra'ayi maimakon zama batun tattaunawa; waɗannan sun haɗa da mafi yawan ilimin kimiyya, doka, aikin jarida, da rayuwar yau da kullum. Wasu masana falsafa suna kallon ra'ayin gaskiya a matsayin tushe, kuma ba za a iya bayyana su ta kowace hanya da aka fi fahimtar fahimta fiye da ainihin gaskiyar ita kanta[1]. Mafi yawanci, ana kallon gaskiya a matsayin wasiƙun harshe ko tunani zuwa duniyar mai zaman kanta. Ana kiran wannan ka'idar ka'idar gaskiya.

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

BincikeOsama bin LadenKankanaNuhu PolomaWikiquoteMaryam HiyanaIsah Ali Ibrahim PantamiAminu Ibrahim DaurawaCiwon nonoCiwon Daji na Kai da WuyaKalabaMasarautar KanoAhmed MusaAisha TsamiyaMuhammad gibrimakasuwancin yanar gizoDutsen ZumaAlp ArslanTutar NijarTalo-taloHauwa WarakaTarihin Ƙasar IndiyaKhabirat KafidipeTarihiChristopher ColumbusRashtriya Swayamsevak SanghJigawaIlimiTarihin HabashaDahiru Usman BauchiFarisaRuwan samaDauramaHausaAsturaliyaTekun AtalantaHadisiGargajiyaKasuwanciDaular Musulunci ta IraƙiFalasdinuLesothoSarakunan Gargajiya na NajeriyaRanaKitsoKabewaAfirkaTogoZubair Mahmood HayatUkraniyaYankin Arewacin NajeriyaHadiza AliyuAlqur'ani mai girmaAmaryaMasallacin AnnabiSurahJerin Sunayen Gwamnonin Jihar KanoHUKUNCIN AUREShekaraOmar al-MukhtarMaryam NawazFati Shu'umaRoger De SáMadobiBakar fataJerin jihohi a NijeriyaAbu Bakr (suna)Khalid ibn al-WalidZamantakewar IyaliDavid BiraschiȮra KwaraAzareYaƙin Badar🡆 More