Lilin Baba: Mawaƙi kuma ɗan fim a Najeriya

Shu'aibu Ahmed Abbas Wanda aka fi sani da Lilin baba (an haife shi a ranar 2 gawatan Janairu shekara ta 1992), mawaƙin Najeriya ne, marubuci, mai rikodin, ɗan wasan fim kuma ɗan kasuwa.

Lilin Baba ya yi fice a masana’antar shirya fina-finan Kannywood saboda rawar da ya taka a fim ɗinsa na farko mai suna Hauwa Kulu. An zabe shi a City People Entertainment Awards na 2018 Arewa Most Promising Music Act of the Year. Ya lashe kyautar Arewa Best RnB Music Act of the Year 2019 a kyautar City People Entertainment Awards.

Lilin Baba: Wakokinsa, Iyali, Kyaututtuka da naɗi Lilin Baba
Rayuwa
Haihuwa Gwoza da Jihar Borno, 2 ga Janairu, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a Jarumi, ɗan wasan kwaikwayo, mai tsara fim, entrepreneur (en) Fassara da mawaƙi

Wakokinsa

  • Aisha 2017
  • Girgiza baya 2018
  • Baya Baya 2018
  • Nida Kune 2018
  • Asha Ruwa 2018
  • Zance ya kare 2018
  • Tsaya 2018
  • Bazama ND
  • India dadi 2020

Iyali

A ranar 18 ga watan yuni, 2022 Jarumin ya auri jarumar Kannywood wacce aka sani da Ummi Rahab.

Kyaututtuka da naɗi

Shekara Kyauta Rukuni Sakamako
2019 City People Entertainment Awards style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="duhoc-ha yes table-yes2"|Lashewa
2018 City People Entertainment Awards style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="duhoc-ha no table-no2"|Ayyanawa

Magana

Tags:

Lilin Baba WakokinsaLilin Baba IyaliLilin Baba Kyaututtuka da naɗiLilin Baba MaganaLilin BabaKannywoodƊan Nijeriya

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Abida MuhammadKogiBobriskyMaganin shara a ruwaSana'ar NomaJamhuriyar Dimokuraɗiyyar KwangoAngo AbdullahiKhabirat KafidipeSokotoMaganiMaɗigoYanar Gizo na DuniyaYareAzerbaijanKiwoMuhibbat AbdussalamAdam A ZangoSallar Matafiyi (Qasaru)Hauwa WarakaRubutaccen adabiBasirAnnabi SulaimanNejaSani Umar Rijiyar LemoJerin Gwamnonin Jihar ZamfaraRanaAtiku AbubakarAl’adun HausawaMilanoMuhammadu BuhariEleanor LambertPharaohKaruwanciBabban 'yanciTsohon CarthageWikipidiyaArewa (Najeriya)Khadija MainumfashiKamaruYobeMurtala MohammedBakan gizoDara (Chess)Harsunan NajeriyaBet9jaSarauniya AminaKiristanciAbba el mustaphaSulluɓawaSojaRobyn SearleKoriya ta ArewaHadiza AliyuShi'aAbubakar MalamiAbdulwahab AbdullahFalalan Salatin Annabi SAWMuhammadu Kabir UsmanMutuwaRundunar ƴan Sandan NajeriyaYaƙin Larabawa-Isra'ila 1948SiriyaHalima Kyari JodaYahudanciKalma🡆 More