Ma'aikacin Ɗakin Karatu Jessamyn West

Jessamyn Charity West (an haife shi a watan Satumba 5,1968) ƙwararriyar fasahar ɗakin karatu ce kuma marubuciyar Amurka wacce aka sani don fafutuka da aiki akan rarrabuwar dijital.Ita ce mahaliccin librarian.net.Ita ce mashawarcin Babi na Vermont na Ƙungiyar Laburare ta Amirka,kuma ta kasance Daraktan Ayyuka a babban rukunin yanar gizon MetaFilter daga 2005 zuwa 2014.Yamma sun mallaki MetaFilter.

Ma'aikacin Ɗakin Karatu Jessamyn West Jessamyn West (ma'aikacin ɗakin karatu)
Ma'aikacin Ɗakin Karatu Jessamyn West
Murya
Rayuwa
Haihuwa Tarayyar Amurka, 5 Satumba 1968 (55 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Central Vermont (en) Fassara
Vermont
Massachusetts
Ƴan uwa
Mahaifi Tom West
Mahaifiya Elizabeth West
Karatu
Makaranta University of Washington (en) Fassara
Hampshire College (en) Fassara
Acton-Boxborough Regional High School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara, digital librarian (en) Fassara, software maintainer (en) Fassara da online community manager (en) Fassara
Muhimman ayyuka Flickypedia (en) Fassara
jessamyn.info

Rayuwar farko da ilimi

Yamma ta girma a Massachusetts,inda mahaifinta, injiniyan kwamfuta Tom West,ya yi aiki ga RCA da Janar Data . Shi ne babban adadi a cikin littafin 1981 Tracy Kidder The Soul of a New Machine .Mahaifiyarta,Elizabeth( née Cohon),ƙanwar ɗan wasan kwaikwayo ce Peter Coyote. Za a iya sanya mata suna bayan marubucin Jessamyn West (bisa ga iyayenta,"daidaituwa"),kuma tun tana yarinya tana yin rubutu da ita.

Ta yi karatun digiri a Kwalejin Hampshire a Amherst.Ta kammala aikin digiri na biyu a Jami'ar Washington don digiri na Master of Librarianship,kuma ta koma Vermont a 2003.

Sana'a

A cikin 1995,West ya tafi Cluj-Napoca a Romania,inda ta gudanar da ɗakin karatu don Dandalin 'Yanci.

Yamma yana aiki a matsayin mai ba da shawara na ɗakin karatu mai zaman kansa,musamman a Orange County, Vermont,yana mai da hankali kan taimakawa ɗakunan karatu da fasaha.Ta daidaita rukunin yanar gizon MetaFilter,ta yi ritaya a matsayin Daraktan Ayyuka a 2014.Ta ci gaba da kasancewa ƙwaƙƙwaran amsa tambayoyi a cikin Tambayi MetaFilter.Ita ma mai aiki Wikin ce, tana aiki musamman akan batutuwan Vermont da laburare.A watan Yunin 2011 ta shiga Hukumar Shawarar Gidauniyar Wiki .Ta yi aiki da teburan bayanai a Burning Man da zanga-zangar WTO na 1999,kuma ta tallafawa da kiyaye aikin Buɗaɗɗen Laburbura na Taskar Intanet .

West a taƙaice ya sanya hannu a matsayin mai bincike don Amsoshi na Google,yana rubuta game da kwarewarta don jarida mai bincike .Ta yi murabus ne bayan ta gano cewa ta yiwu ta karya kwangilar ta ta rubuta game da hidimar.Ta yi imanin cewa "kudin kuɗi" ya ɓata dangantaka tsakanin mai bincike da mabukaci na bayanai,kuma ya taka rawa a cikin mutuwar sabis ɗin daga baya.

A cikin 2002,Mujallar Laburare ta ba ta suna "mai motsi da girgiza" na duniyar ɗakin karatu.Ana ɗaukar West a matsayin "mai yin ra'ayi" a cikin sana'a kuma yana gabatarwa akai-akai a taro.A cikin 2019 ta ba da Lacca na 30th Alice G. Smith don Makarantar Bayani a Jami'ar Kudancin Florida a Tampa a ɗakin karatu na jama'a na Robert W. Saunders Sr. mai taken,"Adalcin zamantakewa batu ne na ɗakin karatu; ɗakin karatu shine batun adalci na zamantakewa. ". Ta magance ƙalubalen da mutane ke fuskanta a yankunan karkara akan faifan bidiyo na Takeaway a cikin Satumba 2019, "Yadda Laburaren Ke Haɗa Rarraba Dijital". Ita ce mai bayyana kanta anti-capitalist.

Manazarta

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Bola TinubuSahabbai MataAbubakar Tafawa BalewaAli NuhuAnnabi IbrahimZazzauRundunar ƴan Sandan NajeriyaKimiyyaNgozi EzeonuMaliPharaohDauramaRanda El BeheryMasallacin AgadezAlhusain ɗan AliAikatauCharlie ChaplinRanaZainab AbdullahiYantar da nonoMaryam NawazFauziyya D SulaimanMaine (Tarayyar Amurka)Sunmisola AgbebiKimbaSani AbachaBeninZubar da cikiSoyayyaAsalin wasar Fulani da BarebariRaƙumiMaganin GargajiyaKarmamiAnnabi IshaqSallahTarihin Ƙasar IndiyaAnnabawaZamanin Zinare na MusulunciAmal UmarJamila HarunaHaɗaɗɗiyar Daular LarabawaSallar NafilaMichael Ade-OjoAwaraCiwon kaiRukayya bint MuhammadMuammar GaddafiGulmaKabiru GombeJerin SahabbaiMasarautar KanoBankunan NajeriyaAl-BakaraMala'ika JibrilAskiBurkina FasoAisha TsamiyaAsalin hausawaZubairu DadaGidaIbrahim ShekarauBagdazaImam Malik Ibn AnasModibo AdamaShehu KangiwaElizabeth IISurahFarillai, Sunnoni da Mustahabban AlwallaSalawatTarayyar SobiyetMohamed BazoumSheikh Ahmad Abulfathi AlyarwaweeBala Mohammed🡆 More