Òkè Olúmọ

Òkè Olúmọ ni òkè kan tí nó wà ní ilẹ̀ Ẹ̀gbá ìlú Abẹ́òkúta tí ó jẹ́ olú ìlú Ìpínlẹ̀ Ògùn ní apá ìwọ̀ Oòrùn ilẹ̀ Nàìjíríà.

Òkè Olúmọ jẹ́ ibìsálà fún àwọn ará Abẹ́òkúta ní àsìkò ogun abẹ́lé ní àsìkò 19th century. Wọ́n sì ń bọ òkè náà gẹ́gẹ́ bí Òrìṣà tí wọ́n sì ń bọọ́ pẹ̀lú oríṣríṣi ẹbọ.

Òkè Olúmọ

Àbẹ̀wò sí òkè Olúmọ

Òkè Olúmọ 

Òkè Olúmọ jẹ́ ọ̀kan pàtàkì nínú àwọn òkè gbajúmọ̀ tí àwọn ènìyàn ma ń lọ bẹ̀wò láti gbafẹ́ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Òkè Olúmọ 
Òkè Olúmọ

Àwọn Ìtọ́kasí

Tags:

Abẹ́òkútaNàìjíríàÌpínlẹ̀ ÒgùnÒkèÒrìṣàẸ̀gbá

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

26 DecemberOṣù Kínní 7Àtọ̀sí ajáBeatrice StraightAta ṣọ̀mbọ̀João Café FilhoWiki CommonsKàsínòAjodun odun BadagryColumbus, OhioMexicoỌdẹÈdè Gẹ̀ẹ́sì.tkBalboaVespasianFránsìEarthDirac (codec)OmanTony BlairEugenio MontaleÀwọn FilipínòOpen Amẹ́ríkà 2012 − Àwọn Obìnrin ẸnìkanDavid BaltimoreRoger Wolcott SperryKunle AfolayanGregory AgboneniHiggs bosonAsif Ali ZardariLítíréso alohunTransport Layer SecurityEric Allin CornellHannah Idowu Dideolu AwolowoMẹ́rkúríù (plánẹ̀tì)Marilyn Monroe28 AprilÒgún LákáayéIlé-Ifẹ̀ÌmúrìnSam CookeLíktẹ́nstáìnìVatican City3859 BörngenSneh GuptaÌtàn ilẹ̀ NàìjíríàWolfgang Amadeus MozartFunke AdesiyanYunifásítì ìlú MàídúgùriGuillermo Tell VillegasAntonio GramsciTurkeyJohn Hasbrouck Van VleckOmobola JohnsonMahmud Hasan DeobandiLariÀjẹsára ọ̀fìnkìÌpínlẹ̀ Ọ̀ṣunÌṣiṣẹ́àbínimọ́Adebukola OladipupoSikiru Ayinde BarristerFatoumata CoulibalyLagos State Fire ServiceÀsìá ilẹ̀ Orílẹ̀òmìnira DómíníkìOwe YorubaWestern Roman EmpireXDimitrios GounarisOjúewé Àkọ́kọ́Iṣẹ́ Àgbẹ̀C++GbIlẹ̀ọba Aṣọ̀kanNiamey🡆 More