Danmaark

Danmaark (Nguur gu Danmaark; da: Kongeriget Danmark) : réewum Tugal (Óróop)

Nguur gu Danmaark
Raaya bu Danmaark Kóót bu aarms bu Danmaark
Barabu Danmaark ci Rooj
Barabu Danmaark ci Rooj
Dayo km2
Gox
Way-dëkk 5,748,769 (2017) nit
Fattaay nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Kopenagen
Làkku nguur-gi
Koppar Danish krone (DKK)
Turu aji-dëkk
Telefon
   Danmaark

Tags:

RéewTugal

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

Kore gu Bëj-saalumKol-kolu suuf siDawaanu mbëjBipolar disorderKaledooni-Gu-BeesAserbayjaanLóriyeJanela (Kap Weert)KopenagenJulius CaesarFeppsaalMàngoMbëjItaaliApolyonNjàngatXayraBalaamYamanAcadémica do MindeloJaxan-jaxanMonaakoArmeeniPakistaanCiinGëm Yonnant yiWertXam-xami nite ak mboolaayDiineCS MindelenseIsraayilGëm Malaaka yiMaad a Sinig Ama Juuf Njeelane Faye JuufNosteg doxiin.rwWolof (làkk)SéeréerCeesÓstraaliPragXaymaSuweedIsiptJurukaayu mbëj.itElen Jonson SërliifXëtu garab i wikipediaKopparXam-xam.scThe CarpentersSeent EleenTurks and Caicos IslandsDexMelosuufug BuruundiPolineesi gu FaraasGoloShanghai🡆 More