Èdè Ìgbìrà

Èdè Igbìrà tàbí Ebira tàbí Egbira jẹ́ èdè ní Nàìjíríà (ní àwọn Ìpínlẹ̀ Kwárà àti Ẹdó àti Násáráwá).

Èdè Igbìrà Èdè yìí jẹ́ ọ̀kan lára àwọn èdè Naìjírìà. Àwọn tí wọ́n ń sọ ọ́ jẹ́ mílíọ̀nù kan. Wọn wà ní àgbègbè Èbìrà ní ìpínlè Kogi, Kwara, Edo, àti béè béè lo. Àwon èka èdè tí ó wà ní abẹ́ rẹ̀ ni Okene (Hima, Ihima) ìgbàrà (Etunno) Èbìrà ní ìsupò èka èdè, wón ń lò ó ní ilé ìwé.

Ebira
Sísọ níNàìjíríà
Ọjọ́ ìdásílẹ̀1989
AgbègbèÌpínlẹ̀ Kwárà, Ìpínlẹ̀ Ẹdó, Ìpínlẹ̀ Násáráwá
Ẹ̀yàÀwọn Ebira
Ìye àwọn afisọ̀rọ̀1,000,000
Èdè ìbátan
Àwọn àmìọ̀rọ̀ èdè
ISO 639-3igb

Àwọn ìtọ́kasí


Tags:

NaìjírìàNàìjíríàÀwọn èdè NàìjíríàÌpínlẹ̀ KwáràÌpínlẹ̀ NásáráwáÌpínlẹ̀ Ẹdó

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

WikinewsÌpínlẹ̀ Ọ̀ṣunÀsà Ìgbéyàwó ní ilè YorùbáMọ́remí ÁjàṣoroÌṣọ̀kan EuropeISO 3166-1Ìran YorùbáChristmasJẹ́ọ́gráfìMichael SataÌbálòpọ̀50 CentSantos AcostaUzbekistanSheik Muyideen Àjàní BelloPonun StelinMonacoC++Frederica WilsonRNAFirginiaAkanlo-edeRupiah IndonésíàGeorges ClemenceauÈdè ÁrámáìkìInstagramÌwo Orí ilẹ̀ ÁfríkàIléPonna27 MarchÀkójọ àwọn orílẹ̀-èdèÀṣà YorùbáÀrokòNetherlandsIbùdó Òfurufú AkáríayéTallinnẸ̀sìn IslamISO/IEC 14443Èdè JavaMicrosoftWasiu Alabi PasumaHalle BerryÌjíptìOrúkọ YorùbáHydrogenOduduwaEmilio AguinaldoWikisourcePọ́nnaỌba ìlú ÈkóCreative CommonsRẹ̀mí ÀlùkòGloria Estefan2655 GuangxiFísíksìKuwaitFriedrich HayekAláàfin Ìlú Ọ̀yọ́Boris JohnsonLíbyàGbólóhùn YorùbáÀwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìdánilóró September 11, 2001🡆 More