Àwọn èsì àwárí fún
Dá ojúewé "Ìpínlẹ̀+Ògùn" sí orí wiki yìí! Wo àwọn èsì ìṣewárí tí a rí.
Ìpínlẹ̀ Ògùn jẹ ọ̀kan lára àwọn Ìpínlẹ̀ mẹ́rìndínlógójì tí ó wà ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Wọ́n da Ìpínlẹ̀ Ògùn sílẹ̀ ní ọjọ́ kẹtàlá oṣù kejì, ọdún 1976.... |
Sam Ewang (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Sam Ewang jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Daniel Akintonde (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Daniel Akintonde jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Mohammed Lawal (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Mohammed Lawal jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
/ 8.68333; 3.46667 tí ó sì ń ṣàn gba flows through Ìpínlẹ̀ Ògùn ọjá lọ sí inú odò Ọ̀sà ní Ìpínlẹ̀ Èkó . Wọ́n dẹ́bùú omi yí ní Ikere Gorge Dam iní ó wà... |
Kayode Olofinmoyin (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Kayode Olofinmoyin jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Imeko-Afon (ẹ̀ka Àwọn agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ògùn) Ìjọba Ìbílẹ̀ Ìmẹ̀kọ-Àfọ̀n jẹ́ ìjọba-ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ògùn lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà... |
Saidu Ayodele Balogun (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Saidu Ayodele Balogun jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Oladeinde O. Joseph (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Oladeinde O. Joseph jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Harris Eghagha (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Harris Otadafevwerha Deodemise Eghagha jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀.... |
Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Àríwá Yewa (ẹ̀ka Àwọn agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ògùn) Àgbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Àríwá Yewa jẹ́ ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ògùn ní orílè-èdè Nàìjíríà. Olú-ìlú rẹ̀ wà ní ìlú Ayétòrò.... |
Dapo Abiodun (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) jẹ́ oníṣòwò àti olóṣèlú ọmọ ilẹ̀ Yorùbá láti ìpínlẹ̀ Ògùn lórílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ó jẹ́ Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn nígbàtí O borí ìdìbò ti Gómìnà ni ọdún 2019 lábẹ́... |
igbákejì gómìnà ìpínlẹ̀ Ògùn, orílẹ̀ èdè Nàijiria. Ó di igbákejì Gómìnà ìpínlẹ̀ Ògùn lẹ́hìn tí ó borí pẹ̀lú Dàpọ̀ Abíọdún, Gómìnà ìpínlẹ̀ Ògùn, ní ọdún 2019... |
rògbòdìyàn Ogún: nọmba 20 Ogún: ìní ìdílé Ògùn: odò ní Nàìjíríà Ìpínlẹ̀ Ògùn: ìpínlẹ̀ ní Nàìjíríà Ògún: òrìṣà Òógùn: omi ará tí oru bá mú Ògùn: ohun ìṣèwòsàn... |
Ilé iṣẹ́ Rédíò ìpínlẹ̀ Ogùn tí ìgé kúrú rẹ̀ jẹ́ OGBC jẹ́ ilé iṣẹ́ ìjọba ti Ìpínlẹ̀ Ògùn Olú ilé iṣẹ́ náà fìdí kalẹ̀ sí Ìbarà ní ìlú Abẹ́òkútatí ó jẹ́ olú... |
Segun Osoba (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) keje ọdún 1939) jẹ́ gbajúmọ̀ òṣèlú ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀. "CHIEF OLUSEGUN OSOBA". Ogun State Government Official Website... |
Yunifásítì Olabisi Onabanjo jẹ́ ilé ìwé gíga ti ìpínlẹ̀ Ògùn ní orílẹ̀ èdè Nàìjíríà. Toyin Falola (2003). The Foundations of Nigeria: Essays in Honor of... |
Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Obafemi-Owode (ẹ̀ka Àwọn agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ògùn) Obafemi Owode jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ìjọba ìbílẹ̀ tó wà ní Ìpínlẹ̀ Ògùn, tí a ṣẹ̀dá lẹ́yìn òfin No.9 of 1976, èyí tí ó jé áyorísi tí òfin ìjọba ìbílẹ̀ tí... |
Ibikunle Amosun (ẹ̀ka Àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn) Ìbíkúnlé fi jẹ sẹ́nẹ́tọ̀ fún agbèagbè àrin gbùgbù ìpínlẹ̀ Ogun, orílẹ̀-èdè Nàíjíríà. Ó di gómìnà ní ìpínlẹ̀ Ògùn lábẹ́ àsíá ẹgbé ACN ní ọdún 2011 léyìn tí ó... |
Yunifásitì Covenant jẹ́ yunifásitì aládàáni kan tí ó wà ní ìpínlẹ̀ Ògùn ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. "About Covenant". The Nations. Retrieved 23 March 2016... |