Òrìsà

Àwọn èsì àwárí fún

Ojúewé tó ún jẹ́ "Òrìsà" wà lórí Wikipedia Ẹ tún wo àwọn èsì ìwárí míràn tó jáde.

Ẹ wo (20 tókọjá | ) (20 | 50 | 100 | 250 | 500)
  • Thumbnail for Òrìṣà
    Òrìṣà (àtúnjúwe láti Òrìsà)
    Òrìṣà (tí wọ́n máa ń pè ní Orisa tàbí Orixa) jẹ́ ẹ̀mí àìrí tàbí irúmọlẹ̀ tí wọ́n ṣàfihàn ìṣesí ìgunwà Olodumare (God) nínú Yorùbá ìṣe ẹ̀mí tàbí ìṣe ẹ̀sìn...
  • Èèwò ni ohun àìgbodò se, ìyen ìwà èérí tí òrìsà kórìíra. Àpeere Obàtálá lòdì sí ìdòtí tàbí nnkan ègbin, ìwà eke, ìwà àìsòdodo, àti òdàlè. Sàngó kórìíra...
  • Thumbnail for Ṣàngó
    pàtàkì lára àwọn òrìṣà tí àwọn Yorùbá ń bọ. Ṣàngó jẹ́ òrìsà takuntakun kan láàárín àwon òrìsà tókù ní ilẹ̀ Yorùbá. Ó jẹ́ orisà tí ìran rẹ̀ kún fún ìbẹ̀rù...
  • Olokun Festival (ẹ̀ka Àwọn Òrìsà Yoruba)
    ni à ń pé ní Olókun) jẹ́ Òrìsà ní ilé Yorùbá tí wọn sì ń sìn. Àwọn Yorùbá gbà gbọ́ pé Olókun ní ó bí Aje, èyí tí ó jẹ́ Òrìsà fún Ọrọ̀, Ọlá, tí ó wà ní...
  • Thumbnail for Zangbetọ
    Zángbétọ́ lè jade nígbà kúgbàà tí wọ́n bá fẹ́ ṣe ọdún Òrìsà tàbí aỵẹyẹ ìbílẹ̀. ‘Zangbetọ’ jẹ́ Òrìsà tó mò n pa idán ní ọjọ́ ayẹyẹ láti yẹ́ àwọn ènìyàn sì...
  • ọkùnrin. Léyìn tí wón bá ti se èyí tán, ìyá ọmọ yóò gbé ọmọ rẹ̀ lọ sí ìdí Òrìsà ‘Zosso’ láìwọ asọ ní ọjọ́ kejì, tí yóò sì ra otí dání láti sure fún ọmọ...
  • míràn, ẹ wo: Anuket (ìṣojútùú). Àdàkọ:Ancient Egyptian religion Anuket jẹ́ Òrìsà àtijọ́ tí ô jẹ́ ọ̀kan láàárín àwọn òrìṣà Orílè èdè Egypt tí apá Ilè Nile...
  • Thumbnail for Ìjẹ̀bú-Òde
    ládùgbó yìí 2. Àdúgbò: Olíwòro Ìtùmò: Àdúgbò yìí ni ojúbo òrìsà alá wà tétètélè, Àwon àwòrò òrìsà yìí ni ó te àdúgbò yìí dó. 3. Àdúgbò: Ìdóbì Ìtùmò: Igi...
  • Thumbnail for Abẹ́òkúta
    kọ̀ọ̀kan ló ní òrìsà tirẹ̀ tó se pàtàkì, fún àpẹẹrẹ, àwọn Òwu ló ni Òtòǹpòrò àti Ẹlúkú. Àwọn Odò ọnà ló ni Agẹmọ, àwọn ìbarà lo ni Gẹ̀lẹ̀dẹ́. Òrìsà Àdáátán,...
  • ládùgbó yìí 2. Àdúgbò: Olíwòro Ìtùmò: Àdúgbò yìí ni ojúbo òrìsà alá wà tétètélè, Àwon àwòrò òrìsà yìí ni ó te àdúgbò yìí dó. 3. Àdúgbò: Ìdóbì Ìtùmò: Igi...
  • Thumbnail for Iléṣà
    State College of Education) Àwọn òrìsà ilẹ̀ Ìjẹ̀sà Owari, Owaluse, Oludu, Oluaye, Ajitafa, Ogun, Omi/Osun. Sùgbọ́n àwọn òrìsà kò se bẹ gbilẹ̀ mọ́ ni ilẹ̀ Ìjẹ̀sà...
  • Síbẹ̀, Ìfá tabi Adábigbá ń gbé láàrin wọn. Wọn gbà pè òròṣà ló ko oríre bá wọń. Ère ajá ni wọṅ ń sí ojúbọ òrìsà wọṅ . Ère yìí ló dúró bí olúgbàlà wọn....
  • àpàlà, orin ìgbàlóde ni pẹ̀lú. Orin àpàlà kò ní nǹkan án se pẹ̀lú ẹ̀sìn, òrìsà tàbí ìbọ kan tí a mọ̀ ni ilẹ̀ Yorùbá. Orin ìgbàfẹ́ ni orin àpàlà.... Olóògbé...
  • àwon afobaje 7. Àdúgbo: ilé Ògòkú Ìtumò: A ri èyin kágò eégún ijó níí jó. Òrìsà eégún ni won ń bo níbè 8. Àdúgbo: Agbo ilé káríkárà Ìtumò: Onísòwò ni gbogbo...
  • Thumbnail for Ẹ̀gbá
    kọ̀ọ̀kan ló ní òrìsà tirẹ̀ tó se pàtàkì, fún àpẹẹrẹ, àwọn Òwu ló ni Òtòǹpòrò àti Ẹlúkú. Àwọn Odò ọnà ló ni Agẹmọ, àwọn ìbarà lo ni Gẹ̀lẹ̀dẹ́. Òrìsà Àdáátán,...
  • State College of Education) Àwọn òrìsà ilẹ̀ Ìjẹ̀sà Owari, Owaluse, Oludu, Oluaye, Ajitafa, Ogun, Omi/Osun. Sùgbọ́n àwọn òrìsà kò se bẹ gbilẹ̀ mọ́ ni ilẹ̀ Ìjẹ̀sà...
  • Thumbnail for Ọya
    Àwòrán ère òrìsà Oya ni Catacumba Park, Rio de Janeiro, Brazil...
  • yin i ìlú ma n lo gégé bi ojúbo isé. Ilé- Olóòsà! A gbo pe wón ma n ko òrìsà pamó sì adugbó yií. Òkè-Alóyin: Odò kan ti o n san ni àdúgbò yì, wón ma...
  • lónìí. Ìwádìí tún fi yé mi pé wón máa ńki àwon omo bíbí ilé yìí báyìí. “Òrìsà-ńlá wùmí Atóbatélè. Omo ládèkàn, Omo Àmúlé lámùlé orí kò rerù, orí dada...
  • àpàlà, orin ìgbàlóde ni pẹ̀lú. Orin àpàlà kò ní nǹkan án se pẹ̀lú ẹ̀sìn, òrìsà tàbí ìbọ kan tí a mọ̀ ni ilẹ̀ Yorùbá. Orin ìgbàfẹ́ ni orin àpàlà.... Ìfáàrà...
Ẹ wo (20 tókọjá | ) (20 | 50 | 100 | 250 | 500)

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

Ibùdó Òfurufú AkáríayéISO 9Thomas AquinasHTMLISO 639-3SQLISO 31John McCainẸ̀gẹ́Spain29 FebruaryKáíròPanamaHorsepowerMalta1 E11 m²GujaratBratislavaISO 3166-3ChristmasISO 15686NaìjírìàJuliu KésárìTsẹ́kì OlómìniraInternet.auSonyIsraelISO 3103KùránìMọfọ́lọ́jìOwe YorubaÌpínlẹ̀ ÈkóIlẹ̀ọbalúayé Rómù ApáìlàoòrùnÌwé ÌfihànBrasilChika IkeÌgbéyàwóSnoop DoggBob McGrathQuincy JonesÒrìṣà EgúngúnPọ́nnaCreative CommonsWikimediaÈdè LátìnìFáwẹ̀lì YorùbáOrúkọ YorùbáÌran YorùbáÀjákálẹ̀ àrùn káàkiriayé èrànkòrónà ọdún 2019 2020ÌjíptìIveta BenešováRNASARS-CoV-2Àtòjọ àwọn orílẹ̀-èdè Olómìnira àgbáyéDavid CameronISO/IEC 14443Lítíréṣọ̀ISO 12207StockholmMarion BartoliKosovoÀsà ilà kíkọ ní ilé YorùbáGoogleÈdè Gẹ̀ẹ́sìAbidi Braille🡆 More