Zambia

Sakamakon bincike na Zambia - Wiki Zambia

Akwai shafin "Zambia" akan wannan Wiki Hausa / هَوُسَ. .

Duba (baya 20 | ) (20 | 50 | 100 | 250 | 500)
  • Thumbnail for Zambiya
    Zambiya (an turo daga Zambia)
    Zambiya ko Jamhuriyar Zambiya (da Turanci: Republic of Zambia), ƙasa ce, da take Gabashien Afirka.[1] Zambiya, tana da iyaka da Democradiyyan kongo da...
  • Access Bank Zambia, wanda cikakken sunansa shine Access Bank Zambia Limited, bankin kasuwanci ne a Zambia. Yana da lasisi ta Bankin Zambia, babban bankin...
  • Thumbnail for Laburare Na Jami'ar Zambia
    Laburare na Jami'ar Zambia ita ce ɗakin karatu na ilimi na Jami'ar Zambia (UNZA) a Lusaka, Zambia. Ta ƙunshi ɗakunan karatu na musamman guda uku: Babban...
  • Thumbnail for Zambia kwacha
    Kwacha ( ISO 4217 code: ZMW) kudin Zambia . An raba shi zuwa 100 Ngwee . Sunan kwacha ya samo asali daga kalmar Nyanja, Bemba, da Tonga don "alfijir",...
  • Fam shine kudin Zambia daga samun 'yancin kai a 1964 har zuwa raguwa a ranar 16 ga Janairu, 1968. An raba shi zuwa 20 shillings, kowanne daga 12 pence...
  • Thumbnail for Kwallon kafa a Zambia
    Hukumar kula da wasan ƙwallon ƙafa ta Zambia ce ke tafiyar da wasannin ƙwallon ƙafa a ƙasar Zambiya. Ƙungiyar tana gudanar da ƙungiyoyin maza da mata na...
  • 2021-05-19. "Climate of Zambia - By The Zambian For Zambia" (in Turanci). Retrieved 2021-05-19. "which specific area in zambia usually has relief rainfall"...
  • ido da fasaha ta Uganda ta ce Zambia abin koyi ne a fannin yawon bude ido a Afirka. Hukumar kula da yawon bude ido ta Zambia (ZTA) ta yi hadin gwiwa tare...
  • Thumbnail for Jerin Kamfanonin Ƙasar Zambia
    kuma Angola zuwa yamma. Babban birni ta shine Lusaka, a kudu ta tsakiya na Zambia. Yawan jama'a ya ta'allaka ne musamman a kusa da Lusaka a kudu da kuma lardin...
  • da Zambezi, yare ne na Bantu wanda Zambia_and_Zimbabwe" id="mwEQ" rel="mw:WikiLink" title="Tonga people of Zambia and Zimbabwe">Mutanen Tonga (Bantu Batonga)...
  • alwashin bayar da ‘yan jarida na mallakin gwamnati - wadanda suka hada da Zambia National Broadcasting Corporation (ZNBC) da kuma Zambiya Daily Mail da Times...
  • Sinima a Zambiya Tana nufin masana'antar fim da masana'antar fim ta ƙasar Zambia . A mulkin mallaka Arewacin Rhodesia, kasuwanci na Sinima sau da yawa sarrafa...
  • Thumbnail for Mozambik
    India ocean da ga gabashien, sai koma Tanzania da ga Arewace, Malawi, da Zambia da ga Arewa mask yamma, sai koma Zimbabwe da yamma, da Swaziland da koma...
  • Thumbnail for Kings Kangwa
    shi a ranar 6 ga watan Afrilu 1999) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zambia wanda ke taka leda a Red Star Belgrade, a matsayin ɗan tsakiya na tsakiya...
  • Thumbnail for Lusaka
    Ofishin Jakadancin Rasha a Lusaka Kofar shiga filin jirgin sama, Lusaka Zambia Tashar kashe gobara ta tsakiyar birnin Lusaka. Wani titi a birnin Lusaka...
  • Gidan kayan tarihi na Lusaka wani gidan kayan gargajiya ne da ke Lusaka, Zambia, wanda ke ba da tarihin tarihi da al'adun al'umma. Yayin da aka fara gini...
  • ƙwallon ƙafa ce ta Zambia wacce ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga Red Arrows da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Zambia . Ta buga wasanni biyu...
  • Thumbnail for Gundumar Shibuyunji
    Zambia". Statoids. Retrieved December 30, 2018. "Zambia: Administrative Division". citypopulation. Retrieved December 30, 2018. Government of Zambia (13...
  • ƙungiyar mata ta Zambia . Lungu ya wakilci Zambia a gasar cin kofin Afrika ta mata na shekara ta 2018 . An nada ta a cikin tawagar Zambia don gasar cin kofin...
  • haife ta a ranar 29 ga watan Satumba 1983) 'yar wasan badminton 'yar ƙasar Zambia ce. Ita ce ta zo ta biyu a gasar Botswana ta kasa da kasa ta shekarar 2015...
Duba (baya 20 | ) (20 | 50 | 100 | 250 | 500)

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Hauwa WarakaAbba el mustaphaYahudanciZogaleCharles RepoleHamza al-MustaphaMasarautar GombeTarihin Duniya a cikin Abubuwa 100Abu Bakr (suna)Ciwon sanyiTakaitaccen Tarihin Ka’idojin Rubutun Hausa (II)Yaƙin Larabawa-Isra'ila 1948Rahama SadauDageSiyasaIbrahim ibn Saleh al-HussainiZomoAminu Bello MasariIbrahim NiassGaisuwaDaular UsmaniyyaRukky AlimMansur Ibrahim SokotoMuhammad Bello YaboYaƙin Duniya na IGarba Ja AbdulqadirBarau I JibrinMusbahuKatsina (birni)Musa DankwairoNijarTarihin Dangantakar Najeriya da AmurkaAhmad S NuhuAisha TsamiyaAllahAfirka ta YammaZamfaraMakkahYanar gizoHadiza MuhammadJerin shugabannin ƙasar NijarItofiyaTarihin Ƙasar IndiyaTsohon CarthageYareMasarautar Sarkin Musulmi, SokotoMalam Lawal KalarawiKanoRabi'u Musa KwankwasoIndiyaCartier Diarraranar mata ta duniyaZirin GazaAgadezTarihin Gabas Ta TsakiyaMuhammadu Kabir UsmanMaryam Abubakar (Jan kunne)Bukayo SakaƊariƙar TijjaniyaMansa MusaTarayyar SobiyetAustriyaFaggeAdamawaDuniyaTumfafiyaNasarawaRemi Raji🡆 More