Èdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ

Ọ̀rọ̀ orúko ni ọ̀rọ̀kọrọ̀ nínú gbólóhùn èdè Yorùbá tí ó jẹ́ orúkọ tàbí tí ó ń tọ́ka sí orúkọ ènìyàn, ẹranko, ìlu, nǹkan (ẹlẹ́mìí tàbí aláìlẹ́mìí, nǹkan afòyemọ̀, nǹkan aṣeékà, aláiseéka ) ọ̀rọ̀ orúkọ ni olùwà fún àbọ̀ .


Àwọn Àpẹẹrẹ Ọ̀rọ̀-Orúkọ

*Bọ́lá, Shadè, Adé wálé - Ọ̀rọ̀-Orúkọ Ènìyàn *Ewúrẹ́, Ajá, - Ọ̀rọ̀-Orúkọ Ẹranko *Òkúta, Tábìlì, ìwé,- Ọ̀rọ̀-Orúkọ Nǹkan   Aláìlẹ́mìí *ènìyàn, ẹranko - Ọ̀rọ̀-Orúkọ Nǹkan Ẹlẹ́mìí *Ìfẹ́,ìbànújẹ́ - Ọ̀rọ̀-Orúkọ Afòyemọ̀ *Èkùrọ́ tábìlì - Ọ̀rọ̀-Orúkọ aṣeékà *Omi, ìrẹsì - Ọ̀rọ̀-Orúkọ Àìṣeékà.  

Àpẹẹrẹ lílò:

Bọ́lá wọ aṣọ.

Ewúré ni mo pa.

Ìpò tí Ọ̀rọ̀-Orúkọ máa ń wà nínú gbólóhùn èdè Yorùbá

Ipò méjì pàtàkì ni ọ̀rọ̀ orúkọ lè wà lédè Yorùbá. Ó lè wà nípò olùwà tàbí nípò àbọ̀.

Ọ̀rọ̀-Orúkọ lédè Yorùbá lè wà ní ipò olùwà. Bí àpẹẹrẹ; Bọ́lá lọ jẹun.

Ọ̀rọ̀-Orúkọ lédè Yorùbá lè wà nípò àbọ̀. Bí àpẹẹrẹ; Ṣadé ra bàtà.

Àwọn Ìtọ́kasí

Tags:

Èdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ Àwọn Àpẹẹrẹ Ọ̀rọ̀-OrúkọÈdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ Àpẹẹrẹ lílò:Èdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ Ìpò tí Ọ̀rọ̀-Orúkọ máa ń wà nínú gbólóhùn èdè YorùbáÈdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ Àwọn Ìtọ́kasíÈdè Yorùbá Ọ̀rọ̀-Orúkọ

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

ISO 14698-2PólándìWikiBimbo AdemoyeISO 31-9David WoodardÀdéhùn VersaillesISO 2709ISO 9985ISO 8583SVOPCIsaac NewtonISO 3977Salvador, BahiaẸranInternational Organization for StandardizationOyunISO 233Gbogbo Ìpawó Orílẹ̀-èdèÀdírẹ́ẹ̀sì IPOlógbòISO 31-12.ecPhynoAlice BradyAgbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ IpokiaISO 10161Ìjẹ̀bú-ÒdeOṣù KọkànláPetra CetkovskáISO/IEC 7810WikipediaISO/IEC 8859-5ISO 843ISO 639-1Marcelo Azcárraga PalmeroISO 4031PinyinISO 31-0Kofi AnnanHimachal PradeshISO 19114ISO 14644-5ISO 14644-4ISO 19011.bsGeorge MinotISO 14644-1RáràISO 3103ISO 10206ISO 6344SARS-CoV-2EpoISO 10006Y29 NovemberISO 2145.kpỌ́ksíjìnSaint PetersburgÒrò àyálò YorùbáBọ́lá ÌgèISO 5776OníṣègùnKarl MarxÈdè Efe918 Itha🡆 More