Plánẹ́tì

Pílánẹ́tì gẹ́gẹ́ bí i Ẹgbẹ́ìrẹ́pọ̀ ìmọ̀ Òfurufú Káàkiriayé (IAU) ṣe ṣè'tumọ̀ rẹ̀ jẹ́ ohun òkè-ọrùn tí ó ń yí ìrànwọ́ ká tàbí aloku ọ̀run tí tíwúwosí rẹ̀ jẹ́ kí ó rí róbótó, tí kò tóbi púpọ̀ láti yíyọ́ ìgbónáinúikùn (anthothermonuclear fusion) láàyè nínú rẹ̀, tí ó sì ti gba àwọn oríṣiríṣi ìdènà kúra cartele dé santata lọ́nà tí ó ń gbà kọjá.

Plánẹ́tì
Awon Planeti mejeejo

Àwọn Pílánẹ́tì tí ó wà nínú Ètò Òòrùn

Gẹ́gẹ́ bí (IAU) ṣe sọ, pílánẹ́tì mẹ́jọ ni wọ́n wà nínú ètò òòrùn. Àwọn nìwọ̀nyìí bí wọ́n ṣe ń jìnnà sí Òòrùn:

Èdè Yorùbá

  1. (Plánẹ́tì ) Mẹ́rkúríù
  2. (Plánẹ́tì ) Àgùàlà
  3. (Plánẹ́tì ) Ilẹ̀-ayé
  4. (Plánẹ́tì ) Mársì
  5. (Plánẹ́tì ) Júpítérì
  6. (Plánẹ́tì ) Sátúrnù
  7. (Plánẹ́tì ) Úránù
  8. (Plánẹ́tì ) Nẹ́ptúnù

Èdè Gẹ̀ẹ́sì

  1. Plánẹ́tì  Mercury
  2. Plánẹ́tì  Venus
  3. Plánẹ́tì  Earth
  4. Plánẹ́tì  Mars
  5. Plánẹ́tì  Jupiter
  6. Plánẹ́tì  Saturn
  7. Plánẹ́tì  Uranus
  8. Plánẹ́tì  Neptune


Itokasi

Tags:

Plánẹ́tì Àwọn Pílánẹ́tì tí ó wà nínú Ètò ÒòrùnPlánẹ́tì ItokasiPlánẹ́tì

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

JakartaÌtàn28 JuneMyanmarRọ́síàAhmed Muhammad MaccidoÌpínlẹ̀ ÒgùnIlẹ̀ Ọba BeninÌwéLọndọnuÀjọ àwọn Orílẹ̀-èdèPornhubTeni (olórin)3GP àti 3G2John GurdonOpeyemi AyeolaIṣẹ́ Àgbẹ̀CaliforniaÌpínlẹ̀ ÈkóÌgbéyàwóPópù Gregory 16kMaseruEwìFrancis BaconÀṣà YorùbáYVladimir NabokovInternetWiki CommonsLiberiaEzra OlubiAjáÈdè YorùbáUniform Resource LocatorPópù LinusOgun Àgbáyé KìíníÀwọn Ẹ̀ka-èdè YorùbáÒfinDiamond JacksonÒrò àyálò YorùbáÀwọn Òpó Márùún ÌmàleÈdè JavaThe New York TimesWikisourceUSALinuxOlu FalaeÒgún LákáayéUrszula RadwańskaOṣù KejìAEthiopiaCaracasKọ̀mpútàOnome ebiIyàrá ÌdánáÒndó TownMediaWiki🡆 More