Haryana

Haryana jiha ce, da ke a Arewacin ƙasar Indiya.

Tana da yawan fili kimanin kilomita arabba’i 44,212 da yawan jama’a 25,353,081 (in ji ƙidayar shekarar 2011). Jihar tarayyar Indiya ce daga shekara ta 1966. Babban birnin jihar Chandigarh ne. Birnin mafi girman jihar Faridabad ne. Satyadev Narayan Arya shi ne gwamnan jihar. Jihar Haryana tana da iyaka da jihohin huɗu : Himachal Pradesh a Arewa maso Gabas, Uttar Pradesh a Gabas, Rajasthan a Kudu da Yamma, da Punjab a Arewa.

HaryanaHaryana
Haryana

Wuri
Haryana
 29°11′37″N 76°19′29″E / 29.193657°N 76.324586°E / 29.193657; 76.324586
ƘasaIndiya

Babban birni Chandigarh (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 27,761,063 (2016)
• Yawan mutane 627.91 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Harshen Hindu
Labarin ƙasa
Yawan fili 44,212 km²
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi East Punjab (en) Fassara
Ƙirƙira 1 Nuwamba, 1966
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Government of Haryana (en) Fassara
Gangar majalisa Haryana Legislative Assembly (en) Fassara
• Shugaban ƙasa Kaptan Singh Solanki (en) Fassara (27 ga Yuli, 2014)
• Chief Minister of Haryana (en) Fassara Nayab Singh (en) Fassara (12 ga Maris, 2024)
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+05:30 (en) Fassara
Lamba ta ISO 3166-2 IN-HR
Wasu abun

Yanar gizo haryana.gov.in
Haryana
Taswirar jihar Haryana a ƙasar Indiya.
Haryana
Gallicrex cinerea -Basai Wetlands, near Gurgaon, Haryana, India
Haryana
Kogin Yanuna

Tags:

Himachal PradeshIndiyaPunjab (Indiya)RajasthanUttar Pradesh

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Hadiza MuhammadAlbani ZariaCarles PuigdemontTakaiBoum AlexisShi'aBeguwaIsrai da Mi'rajiJerin ƙauyuka a jihar YobeAbba Kabir YusufKayla na WaalCiwon daji na hantaFalasdinuArise PointSumayyah yar KhabbatMasarautar KanoZubar da cikiEniola AjaoAlqur'ani mai girmaTsoanelo PholoKanayo O. KanayoHaɗejiyaMuhammad YusufBet9jaRagoAdam A ZangoHamza al-MustaphaYarukan kudancin BauchiIsra'ilaBalbelaKhalid Al AmeriMai Mala BuniAdaora OnyechereUmar Ibn Al-KhattabItaliyaJerin Sarakunan KanoYanar Gizo na DuniyaGashuaFezbukYusuf Maitama SuleFarisawaSirbaloNuhu PolomaNijar (ƙasa)SoyayyaGaiwaHausawaMagaryaMasaraDageAntónio GuterresRanaDawaYaye a ƙasar HausaMax AirDDG (rapper)Atiku AbubakarƘananan hukumomin NajeriyaMaryam Abdullahi Balababban shafiJami'ar Ahmadu BelloCristiano RonaldoFalalu A DorayiMuhammad ibn al-UthaymeenHadiza AliyuMajalisar Ɗinkin DuniyaBarkwanciHarshen JapanUmmu SalamaAlwalaBagaruwaShuka🡆 More