Rhode Island

Rhode Island ko Tsibirin Rhode jiha ne daga jihohin ƙasar Tarayyar Amurka, a Arewa maso Gabashin ƙasar.

Jihar Tarayyar Amurka ne daga shekara ta 1790.

Rhode IslandRhode Island
Flag of Rhode Island (en) Rhode Island
Flag of Rhode Island (en) Fassara
Rhode Island

Take Rhode Island, It's for Me (en) Fassara (1996)

Kirari «Hope» (4 Mayu 1664)
Official symbol (en) Fassara Rhode Island Red (en) Fassara
Inkiya The Ocean State
Suna saboda Aquidneck Island (en) Fassara
Wuri
Rhode Island
 41°42′N 71°30′W / 41.7°N 71.5°W / 41.7; -71.5
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka

Babban birni Providence (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 1,097,379 (2020)
• Yawan mutane 349.01 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 414,730 (2020)
Harshen gwamnati no value
Labarin ƙasa
Bangare na contiguous United States (en) Fassara da New England (en) Fassara
Yawan fili 3,144.245565 km²
• Ruwa 33.08 %
Wuri a ina ko kusa da wace teku Tekun Atalanta
Altitude (en) Fassara 60 m
Wuri mafi tsayi Jerimoth Hill (en) Fassara (247 m)
Wuri mafi ƙasa Tekun Atalanta
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Colony of Rhode Island and Plantations (en) Fassara
Ƙirƙira 29 Mayu 1790
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Government of Rhode Island (en) Fassara
Gangar majalisa Rhode Island General Assembly (en) Fassara
• Governor of Rhode Island (en) Fassara Daniel McKee (en) Fassara (2 ga Maris, 2021)
Majalisar shariar ƙoli Rhode Island Supreme Court (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 401
Lamba ta ISO 3166-2 US-RI
GNIS Feature ID (en) Fassara 1219835
Wasu abun

Yanar gizo ri.gov

Babban birnin jihar Rhode Island, Providence ne. Jihar Rhode Island yana Kuma da yawan fili kimanin kilomita murabba’i 3,144, da yawan jama'a 1,059,639.

Gwamnan jihar Rhode Island Gina Raimondo ce, daga zaben gwamnan a shekara ta 2014.

Hotuna

Manazarta


Jihohin Taraiyar Amurka
Alabama | Alaska | Arizona Arkansas | California | Colorado | Connecticut | Delaware | Florida | Georgia | Hawaii | Idaho | Illinois | Indiana | Iowa | Kansas | Kentucky | Louisiana | Maine | Maryland | Massachusetts | Michigan | Minnesota | Mississippi | Missouri | Montana | Nebraska | Nevada | New Hampshire | New Jersey | New Mexico | New York | North Carolina | North Dakota | Ohio | Oklahoma | Oregon | Pennsylvania | Rhode Island | South Carolina | South Dakota | Tennessee | Texas | Utah | Vermont | Virginia | Washington | West Virginia | Wisconsin | Wyoming

Tags:

Tarayyar Amurka

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Annabi IsahMaiduguriAmina UbaDilaKyaututtukan Najeriya PitchJakiHadi SirikaPlateau (jiha)Jerin ƙasashen AfirkaDageJamila NaguduMusulunciTekun AtalantaFibonacciAntatikaJerin ƙauyuka a jihar JigawaHijiraAbdulwahab AbdullahNigerian brailleDauramaKyanwaFarillai, Sunnoni da Mustahabban AlwallaMaryam NawazIvory CoastCOVID-19 a NajeriyaJimlaYammacin AsiyaDawaBudurciBayajiddaCiwon Daji Na BakaAdabin HausaTarihin Dangantakar Najeriya da AmurkaSheikh Ahmad Abulfathi AlyarwaweeKalaman soyayyaBabbar Ganuwar Ƙasar SinJerin ƙauyuka a jihar KebbiJerin Sunayen Gwamnonin Jihar KanoKanuriSallar SunnahAli NuhuSomaliland shillingJerin Sarakunan KanoAminu Ibrahim DaurawaMicrosoftIni EdoƘarangiyaAhmad Ibn HanbalYobeGaɓoɓin FuruciKadaKalmaKaruwanci a NajeriyaMuhammadu MaccidoGawasaAskiMaganin gargajiyaKurciyaMansura IsahAlbani ZariaMuhammadu Sanusi IBurj KhalifaTarihin falasdinawaBalbelaKano (jiha)Taj MahalCiwon daji na fataKazaureLagos (birni)NasarawaAlamomin Ciwon DajiHotoMaɗigo🡆 More