Port-Au-Prince

Port-au-Prince itace babban birnin ƙasar Haiti wanda ke a nahiyar Amurka a yankin karibiyan.

Birnin yakasance itace birni mafi yawan alumma a ƙasar, kasantuwarsa a gabar teku.

Port-Au-PrincePort-au-Prince
Port-Au-Prince
Port-Au-Prince

Wuri
 18°32′33″N 72°20′19″W / 18.5425°N 72.3386°W / 18.5425; -72.3386
Ƴantacciyar ƙasaHaiti
Department of Haiti (en) FassaraOuest (en) Fassara
Arrondissement of Haiti (en) FassaraPort-au-Prince Arrondissement (en) Fassara
Babban birnin
Haiti
Ouest (en) Fassara
Ouest (en) Fassara
Saint-Domingue (1770–1804)
Yawan mutane
Faɗi 987,310 (2015)
• Yawan mutane 27,394.84 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 36,040,000 m²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Gulf of Gonâve (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 98 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1749
Muhimman sha'ani
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo HT6110

Tags:

AmurkaHaiti

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Mamman ShataRed SeaAminu Bello MasariHaƙƙin Mata Saddam Hussein's IraqTehranFezbukHamisu BreakerYahaya BelloKashim ShettimaHarshen uwaHotoPolandOlusegun ObasanjoNasir Ahmad el-RufaiOmar al-MukhtarJerin ƙauyuka a jihar JigawaDana AirAbu Sufyan ibn HarbJerin Sunayen 'yan majalisar wakilan Najeriya, 2019–2023BayajiddaKimiyyaAhmad Sulaiman IbrahimAbubakarJahar TarabaStephen FlemingНCiwon daji na prostateAl’adun HausawaAbubuwan dake warware MusulunciQatarAngo AbdullahiBello Muhammad BelloGelato FederationHON YUSUF LIMANMasarautar KebbiTsakaAbida MuhammadTarihin AmurkaLokaciAbu Ubaidah ibn al-JarrahHadiza MuhammadJamusMaiduguriTukur Yusuf BurataiShehu IdrisFati ladanIntel 430HXViinay SarikondaMayorkaJean-Luc HabyarimanaHamza al-MustaphaNasir Yusuf GawunaGoroMaruruJodanRabi'u DausheLagos (birni)AbdulJerin ƙasashen AfirkaShehu Abubakar AtikuTarihin HausawaGuguwaDamascusCelestine BabayaroKwara (jiha)Alqur'ani mai girmaIbn HazmUmaru Musa Yar'adua🡆 More