Podgoritsa

Podgorica ko Podgoritsa (da harshen Serbiya da harshen Montenegro Подгорица) birni ne, da ke a ƙasar Montenegro.

Shi ne babban birnin ƙasar Montenegro. Podgoritsa yana da yawan jama'a 237,137 bisa ga jimillar 2018. An gina birnin Podgoritsa kafin karni na sha ɗaya bayan haihuwar Annabi Issa. Shugaban birnin Podgoritsa Ivan Vuković ne.

PodgoritsaPodgoritsa
Flag of Podgorica (en) Coat of arms of Podgorica (en)
Flag of Podgorica (en) Fassara Coat of arms of Podgorica (en) Fassara
Podgoritsa

Suna saboda Josip Broz (en) Fassara da Gorica (en) Fassara
Wuri
 42°26′29″N 19°15′46″E / 42.4414°N 19.2628°E / 42.4414; 19.2628
Ƴantacciyar ƙasaMontenegro
Municipality of Montenegro (en) FassaraPodgorica Municipality (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 150,977 (2011)
• Yawan mutane 125.29 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 1,205 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Ribnica (en) Fassara da Morača (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 45 m
Tsarin Siyasa
• Gwamna Olivera Injac (en) Fassara (13 ga Afirilu, 2023)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 81000
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 20
Wasu abun

Yanar gizo podgorica.me

Hotuna

Manazarta

Tags:

Montenegro

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Mansura IsahFarillai, Sunnoni da Mustahabban AlwallaMacijiUmar Abdul'aziz fadar begeAnnabiLarabciAl'adaJerin Sunayen Gwanonin Jihar SokotoTarayyar AmurkaAdo GwanjaAnas bn MalikYanar gizoShruti HaasanKebbiTakaiAzareMaɗigoManyemaMuhammadu BuhariНJerin shugabannin ƙasar NijeriyaKanyaWiki FoundationHaƙƙin Mata Saddam Hussein's IraqShehu IdrisNijarDairy a IndiyaSa'adu ZungurTana AdelanaKhalifofi shiryayyuMasallacin AnnabiBabban Birnin Tarayya, NajeriyaTarihin DauraSara SukaAyo VincentOlusegun ObasanjoAl-QurtubiNijar (ƙasa)TumfafiyaPrincess Aisha MufeedahIbrahimHausa BakwaiLarabawaTsamiyar biriLaujeIbrahim ShekarauSalatul FatihJanine DuvitskiSaliyoTufafiAbinci da ciwon dajiJerin ƙauyuka a jihar BauchiSara Forbes BonettaMakarfiKeith Taylor (ɗan siyasa Birtaniya)SojaTsarin KuramotoBello TurjiTsarin DarasiMikiyaKusuguFaransaRuwan samaGelato FederationWiktionaryAbubakar RimiAdolf HitlerOsunShehu KangiwaAli NuhuPoland🡆 More