Amurka Ta Kudu: Nahiya

Amurka ta Kudu ko Kudancin Amurka shi ne nahiyar da ke kudu da Arewacin Amurka.

Waɗannan nahiyoyin biyu sun rabu a mashigar Panama.

Amurka ta Kudu
Amurka Ta Kudu: Jerin Ƙasashe, Albarkatun ƙasa, Dabbobin daji
General information
Gu mafi tsayi Aconcagua (en) Fassara
Yawan fili 17,843,000 km²
Labarin ƙasa
Amurka Ta Kudu: Jerin Ƙasashe, Albarkatun ƙasa, Dabbobin daji
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa 21°S 59°W / 21°S 59°W / -21; -59
Bangare na Amurka
Duniya
Latin America (en) Fassara
Kasa no value
Flanked by Tekun Atalanta
Pacific Ocean
Caribbean Sea (en) Fassara
Ƙasantuwa a yanayin ƙasa Southern Hemisphere (en) Fassara
Northern Hemisphere (en) Fassara
Hydrography (en) Fassara
Amurka Ta Kudu: Jerin Ƙasashe, Albarkatun ƙasa, Dabbobin daji
Andes .

Amurka ta Kudu tana haɗe da Amurka ta Tsakiya a iyakar Panama. Yanayi duk Panama - gami da ɓangaren gabashin Mashigar Panama a cikin mashigar ruwa - galibi ana haɗa shi ne a Arewacin Amurka shi kadai, a tsakanin ƙasashen Amurka ta Tsakiya .

Jerin Ƙasashe

Albarkatun ƙasa

Soilasa a cikin Pampas na Argentina yana cikin mafi kyau a duniya. Ƙasar Brazil tana da kyau ƙwarai don noman kofi . Ana kuma samun adadi mai yawa na ma'adanai . Kaɗan ne, duk da haka, waɗanda aka haƙa. Daga cikin waɗanda aka haƙa akwai baƙin ƙarfe, manganese, zinariya, da duwatsu masu daraja . Dazuzzuka masu zafi suna da wadataccen bishiyoyi masu daraja, kamar mahogany, ebony, da roba . Man fetur ma albarkatu ne a wasu wuraren.

Dabbobin daji

Kudancin Amurka gida ne ga rayuwar dabbobi iri-iri. Waɗannan sun haɗa da dabbobi kamar su Jaguar, macaws, birai, anacondas, llamas, piranhas, toucans, tapirs, cougars, condors da chinchillas .

Hanyoyin yawon buɗe ido

Shahararrun abubuwan jan hankali sune:

  • Machu Picchu, wuri ne mai tarihi a cikin Peru
  • Iguazu Falls, rafta ce akan iyakar tsakanin Argentina da Brazil
  • The Angel Falls, babbar rijiyar ruwa a duniya, a Venezuela
  • Rio de Janeiro da bikinta a Brazil
  • Yankin Patagonia a Argentina da Chile
  • Mai Ceto Kristi a Brazil

Shafuka masu alaƙa

  • Latin Amurka
  • Amurka
  • Littattafan Latin Amurka

Manazarta

Tags:

Amurka Ta Kudu Jerin ƘasasheAmurka Ta Kudu Albarkatun ƙasaAmurka Ta Kudu Dabbobin dajiAmurka Ta Kudu Hanyoyin yawon buɗe idoAmurka Ta Kudu Shafuka masu alaƙaAmurka Ta Kudu ManazartaAmurka Ta KuduAmurka ta ArewaNahiya

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Israi da Mi'rajiGodiya! Ghost!Annabi YusufManhajaAzumi a MusulunciKogiOsunWasan kwaikwayoBobriskyFarautaMansura IsahTurkiyyaMakarfiFati Shu'umaTarihin DauraMaryam HiyanaMaleshiyaEmilio SosaAuren HausawaAbduljabbar Nasuru KabaraMutuwaSulluɓawaDokaAbinci da ciwon dajiRiversFatauciYankin DiffaTauhidiBindigaNomaMaitatsineTarayyar AmurkaIbrahim NiassAshiru NagomaJerin ƙauyuka a jihar KadunaKareDabi'aErnest ShonekanDuniyar MusulunciIsra'ilaMabiya SunnahGarafuniTakaiMaganiGabriel OshoKimbaAliko DangoteKashim ShettimaJahar TarabaTanimu AkawuMan kaɗeKingsley De SilvaNahiyaAhmad Aliyu Al-HuzaifyIlimiZazzabin RawayaƘarama antaUsman NagogoDuwatsu (geology)TufafiENJerin kasashenImam Abu HanifaKamal AbokiZaitunPeugeot 807Saratu GidadoDamascusMusulunci a NajeriyaBMW E36 M3🡆 More