Plánẹ́tì

Pílánẹ́tì gẹ́gẹ́ bí i Ẹgbẹ́ìrẹ́pọ̀ ìmọ̀ Òfurufú Káàkiriayé (IAU) ṣe ṣè'tumọ̀ rẹ̀ jẹ́ ohun òkè-ọrùn tí ó ń yí ìrànwọ́ ká tàbí aloku ọ̀run tí tíwúwosí rẹ̀ jẹ́ kí ó rí róbótó, tí kò tóbi púpọ̀ láti yíyọ́ ìgbónáinúikùn (anthothermonuclear fusion) láàyè nínú rẹ̀, tí ó sì ti gba àwọn oríṣiríṣi ìdènà kúra cartele dé santata lọ́nà tí ó ń gbà kọjá.

Plánẹ́tì
Awon Planeti mejeejo

Àwọn Pílánẹ́tì tí ó wà nínú Ètò Òòrùn

Gẹ́gẹ́ bí (IAU) ṣe sọ, pílánẹ́tì mẹ́jọ ni wọ́n wà nínú ètò òòrùn. Àwọn nìwọ̀nyìí bí wọ́n ṣe ń jìnnà sí Òòrùn:

Èdè Yorùbá

  1. (Plánẹ́tì ) Mẹ́rkúríù
  2. (Plánẹ́tì ) Àgùàlà
  3. (Plánẹ́tì ) Ilẹ̀-ayé
  4. (Plánẹ́tì ) Mársì
  5. (Plánẹ́tì ) Júpítérì
  6. (Plánẹ́tì ) Sátúrnù
  7. (Plánẹ́tì ) Úránù
  8. (Plánẹ́tì ) Nẹ́ptúnù

Èdè Gẹ̀ẹ́sì

  1. Plánẹ́tì  Mercury
  2. Plánẹ́tì  Venus
  3. Plánẹ́tì  Earth
  4. Plánẹ́tì  Mars
  5. Plánẹ́tì  Jupiter
  6. Plánẹ́tì  Saturn
  7. Plánẹ́tì  Uranus
  8. Plánẹ́tì  Neptune

Itokasi

Tags:

Plánẹ́tì Àwọn Pílánẹ́tì tí ó wà nínú Ètò ÒòrùnPlánẹ́tì ItokasiPlánẹ́tì

🔥 Trending searches on Wiki Yorùbá:

Ẹritrẹ́à.auInstagramFlag of Northern IrelandRọ́síàBerlinIpá (físíksì)NguanamthomFuji musicÁténìFederico ChávezSpringbokOtukpoBobriskyÈdè XhosaDòmíníkàÈdè EsperantoUniform Resource LocatorFireboy DMLGbọ̀ngàn Àrin EuropeNẹ́dálándìSerrekundaÁsíàPétérù 1k ilẹ̀ Rọ́síàGoaÀsà oge ṣíṣẹ́ ní ilè yorùbáSamuel Ajayi CrowtherIlẹ̀gẹ̀ẹ́sìMontenegroAung San Suu KyiBamir TopiRẹ̀mí ÀlùkòWikipediaPatrick Allen (Jamáíkà)Yunifásítì ìlú BeninJPEG1 Oṣù KínníStephanie Okereke LinusPontifical AnthemHope Waddell Training InstitutePaul NewmanMadridÍslándìGuineaÈdè KroatíàAlumíníọ̀mùAudrey HepburnOnímọ̀ ìsiròGúúsù Amẹ́ríkàOla UllstenGlasgowAustinOlódùmarèFínlándìEre idarayaÀwọn Ọba Ilẹ̀ YorùbáÈdè HaúsáCarl 16k Gustaf ilẹ̀ SwídìnLagbajaGregor MendelErnest RutherfordSwídìnBoris BeckerFiẹtnám🡆 More