Sapoŋ

Japoŋ : Réewu Asi. 4 duni : Hokkaido, Honshu, Shikoku, Kyushu.

Wiki Sapoŋ
Wiki
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wiki taxawal
日本国
Nipponkoku / Nihonkoku
Raaya bu Sapoŋ Kóót bu aarms bu Sapoŋ
Barabu Sapoŋ ci Rooj
Barabu Sapoŋ ci Rooj
Dayo 377.972 km2
Gox
Way-dëkk 126.740.000 (2017) nit
Fattaay nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Naruhito
Fumio Kishida
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Tokyo
Làkku nguur-gi wu-sapoŋ
Koppar Yen
Turu aji-dëkk
Telefon
Lonkoyoon bu Sapoŋ
Lonkoyoon bu Sapoŋ   Sapoŋ

Logo Commons

Xool it Wiki Commons

Tags:

🔥 Trending searches on Wiki Wolof:

Albert EinsteinDereetNanjingTembteFootballEstooniAchada FurnaStanley, Dunu FalklandAlseEkwadoorSeerbiRiisiSahaaba yiWanuatuKirgistaanYoos-bisaawBeelsebulWërlaayVladivostokSankt-PeterburgBetleyemYàllaBiir bu dawKubaaNjàngatSão Pedro (Kap Weer)AraabKongóo-KinshasaJëmmLislaamPajBanglaadesRaaya wu SenegaalEndoneesiDuran DuranXaruKiswahiliXeltuEsperantoSeland-Gu-BeesKongóo-BrasaawiilSéddaliinu yoriinu SenegaalZurich.zmXasidaNiccolò MachiavelliGoxBuruselLiechtensteinJordaaniCaxatYoonMustafa Kemal AtatürkMamoor Xam Sa DiineXott-biteelGerteUgandaaUkreenAnañasLimub njiiti Senegaal yilAmiinWay🡆 More