Miniska

Minsk ko Miniska (harshen Belarus: Мінск; Rashanci: Минск) birni ne, da ke a ƙasar Belarus.

Shi ne babban birnin ƙasar Belarus. Miniska yana da yawan jama'a 1,992,685 bisa ga jimillar 2019. An gina birnin Miniska a karni na sha ɗaya, bayan haihuwar Annabi Isa. Shugaban birnin Miniska shi ne Anatol Sivak.

MiniskaMiniska
Мінск (be)
Менск (be)
Flag of Minsk (en) Coat of arms of Minsk (en)
Flag of Minsk (en) Fassara Coat of arms of Minsk (en) Fassara
Miniska

Take Anthem of Minsk (en) Fassara (24 Oktoba 2001)

Suna saboda Gleb Vseslavich (en) Fassara
Wuri
Miniska
 53°54′08″N 27°33′43″E / 53.902246°N 27.561837°E / 53.902246; 27.561837
Ƴantacciyar ƙasaBelarus
Enclave within (en) Fassara Minsk Region (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 1,992,862 (2024)
• Yawan mutane 4,866.57 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Belarusian (en) Fassara
Rashanci
Labarin ƙasa
Yawan fili 409.5 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Nyamiha River (en) Fassara, Svislach River (en) Fassara, Loshytsa (en) Fassara, Sliepnia (en) Fassara, Cna river (en) Fassara, Myška (en) Fassara, Traścianka (en) Fassara, Piarespa (en) Fassara da Dražnia (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 280 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Wanda ya samar Menesk (en) Fassara
Muhimman sha'ani
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Minsk City Executive Committee (en) Fassara
Gangar majalisa Q27919241 Fassara
• Chairman of the Minsk City Executive Committee (en) Fassara Uladzimir Kukharau (en) Fassara (3 Satumba 2020)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 220001–220141
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+03:00 (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho 817
Lamba ta ISO 3166-2 BY-HM
Wasu abun

Yanar gizo minsk.gov.by
Miniska
Tutar birnin Miniska.

Hotuna

Manazarta

Tags:

Belarus

🔥 Trending searches on Wiki Hausa / هَوُسَ:

Trine 2Yaƙin UhuduAbida MuhammadSani Umar Rijiyar LemoCiwon hantaSokoto (birni)Abdullahi Garba AminchiAnnabawaBindigaBabagana Umara ZulumHauwa WarakaKareHajjin farkoSiriyaPharaohFalasdinuAhmad S NuhuBichiKamal AbokiUwar Gulma (littafi)Israi da Mi'rajiJerin shugabannin ƙasar NijarTatsuniyar EfikViinay SarikondaSani Musa DanjaKhalid ibn al-WalidYadda ake hada zoboAlex UsifoHausawaTukur Yusuf BurataiFarautaKalabaBabban shafiNuhu PolomaTinnitusTambaBBC HausaStephen FlemingSahih MuslimRhondaFati WashaAikatauMasallacin AnnabiGoron tulaLagos (jiha)Isra'ilaAnas bn MalikBenjamin NetanyahuSadiya Umar FarouqJerusalemYankin DiffaNahiyaZariyaIbn TaymiyyahBenin City (Birnin Benin)KasuwanciJerin Ƙauyuka a Jihar KatsinaMomee GombeNafisat AbdullahiTufafiSani Yahaya JingirTantabaraTurkiyyaShuaibu KuluYakubu GowonSoyayyaIbn Qayyim al-JawziyyaAlbani ZariaMakaman nukiliyaBincikeGobirYaƙin Duniya na I🡆 More